long_pham982

Tình hình là em vừa mua con laptop của ASUS.Core i5, RAM 4gb,card rời Nvidia 740 2gb, Window 8 bản quyền.Em không hiểu tại sao dung lượng RAM luôn ở mức trên 50%.Không mở ứng dụng gì cũng thế.Chẳng biết do đâu hay là laptop ASUS nó vậy. Mong mọi người ai biết hay có kinh nghiệm chỉ bảo giùm em! :stick::stick::stick:

(Em chơi LMHT mà fps nó tăng giảm liên tục,hay bị đứng hình,ức chế lắm! )

red_pumpkin_90

tìm xem có chương trình nào chạy ngầm hay khởi động lên cùng máy không, nếu bạn không biết thì chụp cái tast manager lên đây mình xem cho

ly_biet

http://imageshack.com/a/img853/7403/cq2b.png[img] Đây ạ! Thấy bao nhiêu thứ trong task manager. Mong được chỉ giáo!

Mình thấy rất nhiều cái chạy. Toàn cái lạ, do mình không dùng windows 8. Mà bạn thử tắt cái Gerena gì đi, rồi cái gì tắt được bạn tắt hết đi, tắt cái khởi động cùng windows luôn đi

Rocky_Kute

Em mới mua nên gà mờ lắm.Nãy cũng táy máy tắt mấy thứ rồi màn hình nó xanh luôn.Không quay ra màn hình được.Phải khởi động lại. Mà mấy cái chạy cùng toàn có kèm chữ Asus là em sợ k dám **ng vào.

xitrum910

http://imageshack.com/a/img853/7403/cq2b.png[img] Đây ạ! Thấy bao nhiêu thứ trong task manager. Mong được chỉ giáo! Chụp hết phần còn lại up lên xem...

keo_que2007

win 64 là vậy đó bạn. bạn nên nâng cấp thêm 4gb ram nữa, thì chơi game phà phà luôn nhé

duxi1511

webstorage không dùng thì gỡ bỏ. Liveupdate không cần thiết. Pandora services đi cùng KMP vào gỡ bỏ ra. Không ảnh hưởng gì đến KMP. Nói là không chạy gì nhưng bạn đang chạy Garena plus đấy. Thằng này khá ngốn Ram

Skeggr

KMP là phần mềm gián điệp của tàu khựa, nó chiếm RAM và làm chậm máy kinh khủng luôn. Máy mình cũng Win8 64bit, cũng cài nó sau phải gỡ bỏ. Bạn nên gỡ bỏ các phần mềm không chạy thường xuyên đi. Bạn nên gỡ bỏ Garena, Bttray, PanProcess; bạn qua tab Service làm Stop hay Disabled các tiến trình AutoUpdate hay LiveUpdate đi, tuy bạn không làm gì nhưng các tiến trình Update chạy nền thì sẽ chiếm dụng RAM và CPU. Bạn cũng nên gỡ bỏ Norton 360 nặng máy mà cài Panda Cloud Antivrius rất nhẹ máy. Xem phim nghe nhạc thì dùng WMP mặc định của MicroSoft, chạy FLV thì dùng FLV Player miễn phí rất nhẹ.

aitran131

Em mới mua nên gà mờ lắm.Nãy cũng táy máy tắt mấy thứ rồi màn hình nó xanh luôn.Không quay ra màn hình được.Phải khởi động lại. Mà mấy cái chạy cùng toàn có kèm chữ Asus là em sợ k dám **ng vào. có thể máy bạn đang update và bảo trì nữa nên nó chiếm nhiều ram vậy, cũng như mấy bác trên, tắt bớt những cái không cần thiết đi, pandora sẻvice,asus live update, cho ít process hoạt động cũng máy thôi, ah, norton trên windows 8 chạy nặng nề lắm nha bác, cứ dùng windowdefense đi, không có vius đâu mà lo

Bronsonn

thường xuyên Task Manager và CPU ở 0% là được rồi, còn chuyện RAM chiếm nhiều khi k dùng có thể là do Win, bản 64 trên RAM 4G vậy là được rồi

thlinh88

cái này do driver express cache của ssd lai gây ra đó bạn à, máy mình cũng ram 4gb và ram chạy nền ~50%. bình thường bạn à nếu có thể nên lên 8gb ram.

đảm bảo bạn gở mấy cái kia không giảm lượng ram bị chiếm được bao nhiêu đâu. chỉ có cách bỏ qua ổ ssd cache, hay cài windows trực tiếp lên nhưng nó dung lượng nhỏ quá, trao đổi dữ lieu nhiều tuổi thọ không được lâu

Các chủ đề có liên quan khác