Eanrin

Như tiêu đề của bài viết, em muốn nhờ các bác chỉ giáo giúp xem giờ nên dùng trình duyệt nào? Ngày trước em chỉ dùng chrome vì nó nhanh và tiện ích nhưng thấy nó ngốn Ram quá. Từ khi có IE11 em chuyển qua dùng và thấy tốc độ của nó cũng khá ổn nhưng nó có nhược điểm khi mình dừng truy cập tab này chuyển sang dùng tab khác, khi quay lại nó khá là đơ, hơn nữa khi mở nhiều tab của ie các tab nó chồng chéo lên nhau không tiên như các trình duyệt khác. Theo các bác thì em nên dùng tiếp IE11 hay quay về chrome, em đang dùng windows 8.1. Xin cám ơn mọi người đã đọc bài viết dĩ nhiên là maxthon rồi. hôm qua đến giờ chẳng thấy giật quái !

b0ys0ck_ng0c

tùy theo nhận định từng cá nhân thôi, cá nhân mình thì mình vote cho opera, bản mới nhất là 18 thì phải, mình cũng đang dùng windows 8.1, opera dùng nhân chromnium, tuy nhiên mức độ ngốn ram ít hơn chrome rất nhiều do là đàn em nên opera dc lược đi khá nhiều thứ rườm rà thuộc về chrome và vẫn giữ dc 1 số chức năng làm nên thương hiệu cho opera, firefox thì cũng nhanh nhưng mình ghét cái chuyển tab của ff, có cảm giác như là bị lag chứ không dc mượt mà, ie 11 thì trên windows 8.1 của mình cái nút báck không hoạt động hiệu quả, toàn phải 2 phát thôi, nên bỏ luôn, dùng opera bản develop

money_nt

ie11 quản lý tab khó chịu quá @@ riêng máy mình thì cứ mở ie lên là chậm hơn so với chrome,firefox

rồi nó hơi nặng nề,k biết phải máy hay gì,chỉ có ie là chậm.lướt web bằng ie bt mà nó nặng,máy mình thôi nha

đánh giá cá nhân mình nha

mình thích firefox và opera nhất---nhanh và ổn định.gần đây thích opera hơn.bản 18 khá tuyệt vời.nhưng nếu để làm mặc định hay xem online thì vote cho firefox.

thứ đến là IE 11 cái này thì nó là cha đẻ rồi nhưng mà bản này mới nhất nè.mà nhiều lúc thấy nó còn duyệt tốt hơn cả crome

thứ tự ngốn ram theo mình quan sát nhiều đến it crome-ie-firefox-opera

tốc độ sử lí chung theo thứ tự nhanh nhất opera-crome-firefox-ie

xem video ngon thì firefox-ie-crome-opera

đấy là cá nhân mình so sánh thôi.Còn phải phụ thuộc vào mạng vào cấu hình của máy

hiện tại dung ie mới thấy thực sự mượt, touch gần như không bị delay trong khi chrome khá delay còn ff thì delay quá nhiều luôn

Lorence

chrome là nhanh nhất, ie là cùi bắp nhất (vẫn dùng), cờ rôm thì không thèm dùng, firefox = opera (dùng tạm tạm)

Firefox đi bạn. tương thích với hầu hết các phần mền. nếu bạn có sử dụng idm thì Firefox là ok nhất chắc k đấy, IE ok hơn nhé !

greenagervn

Mình thấy ie11 là nhất rồi, khởi động nhanh, load nhanh, it tốn ram. Hơi phiền 1 chút là nút 'back' không nhạy và quản lí tab không hay bang các trình duyệt khác.

Các chủ đề có liên quan khác