Eban

Như tiêu đề của bài viết, em muốn nhờ các bác chỉ giáo giúp xem giờ nên dùng trình duyệt nào? Ngày trước em chỉ dùng chrome vì nó nhanh và tiện ích nhưng thấy nó ngốn Ram quá. Từ khi có IE11 em chuyển qua dùng và thấy tốc độ của nó cũng khá ổn nhưng nó có nhược điểm khi mình dừng truy cập tab này chuyển sang dùng tab khác, khi quay lại nó khá là đơ, hơn nữa khi mở nhiều tab của ie các tab nó chồng chéo lên nhau không tiên như các trình duyệt khác. Theo các bác thì em nên dùng tiếp IE11 hay quay về chrome, em đang dùng windows 8.1. Xin cám ơn mọi người đã đọc bài viết

duongchieuminh

Dùng Cờ Rôm + & Firefox đi,mình xài thấy cũng ổn định lắm nè nhưng mà 2 cái đó nặng và ngốm ram lắm bạn ơi

thuyduongdaovu

Nếu bạn muốn thao tác được mượt thì nên dùng Chrome, nó chiếm nhiều ram là do nó dùng chế độ multi-process để chia sẻ công việc giữa các tab.

Nếu bạn ưu tiên giảm ngốn ram thì nên chọn Firefox, tất cả công viêc đều được dồn vào 1 process thì thao tác khi load trang sẽ giật hơn.

nvthiensu

Mod vào close topic này nha, cái này có bị close nhiều rồi mà, sao nay lại lập ra hỏi là sao@@

manhmanh_08

Mod vào close topic này nha, cái này có bị close nhiều rồi mà, sao nay lại lập ra hỏi là sao@@ tìm mãi làm gì thấy

sorrylove2902

nhưng mà 2 cái đó nặng và ngốm ram lắm bạn ơi Cấu hình máy bạn ra sao ... Bạn có thể post lên đây không ?

HAKUNA_MATATA

Chrome càng ngày dùng càng nặng, máy mình chip i3 ram 4Gb mà khởi động mất 1 lúc mới lên. Hix

Như tiêu đề của bài viết, em muốn nhờ các bác chỉ giáo giúp xem giờ nên dùng trình duyệt nào? Ngày trước em chỉ dùng chrome vì nó nhanh và tiện ích nhưng thấy nó ngốn Ram quá. Từ khi có IE11 em chuyển qua dùng và thấy tốc độ của nó cũng khá ổn nhưng nó có nhược điểm khi mình dừng truy cập tab này chuyển sang dùng tab khác, khi quay lại nó khá là đơ, hơn nữa khi mở nhiều tab của ie các tab nó chồng chéo lên nhau không tiên như các trình duyệt khác. Theo các bác thì em nên dùng tiếp IE11 hay quay về chrome, em đang dùng windows 8.1. Xin cám ơn mọi người đã đọc bài viết :sogood: giờ chỉ còn firefox với crome thôi,mà firefox nó tự update mà hay bị crash lắm,cứ 2-3 ngày là bị

Các chủ đề có liên quan khác