duongthang_2004

Tivi nhà mình có K+, nhà thằng bạn thì không.

Dây nối từ đầu thu K+ vào tivi mình là dây video (dây đỏ vàng trắng ấy). Có cách nào để chuyển tín hiệu qua máy tính của mình không? Rồi từ đó 2 thằng xài teamviewer để máy tính nhà thằng bạn coi ké được ấy.

hehe, nếu là hỏi ngu xin cũng đừng chửi.

tks tks.

Brentyn

rủ thằng bạn qua nhà xem xong hai đứa thủ thỉ nhà mà gần là làm rồi đó tiếc là đá banh toàn 2 3h khuya không à.

pe_kim_pro

Tivi nhà mình có K+, nhà thằng bạn thì không.

Dây nối từ đầu thu K+ vào tivi mình là dây video (dây đỏ vàng trắng ấy). Có cách nào để chuyển tín hiệu qua máy tính của mình không? Rồi từ đó 2 thằng xài teamviewer để máy tính nhà thằng bạn coi ké được ấy.

hehe, nếu là hỏi ngu xin cũng đừng chửi.

tks tks. Bạn cần loại thiết bị như thế này để lấy video vào máy tính

He0_Ngox

Bạn cần loại thiết bị như thế này để lấy video vào máy tính chà, có vẻ khả thi. Mình google theo hướng của bạn thì ra cái này:

Tức là 3 cộng dây từ đầu thu K+ của mình sẽ không cắm vào tivi nữa mà sẽ cắm trực tiếp vào 1 đầu của thiết bị trên? đầu kia của thiết bị di nhiên là đầu usb cắm vào máy tính. Đúng không nhỉ?

TV của mình có đến 2 cổng video, 1 ở mặt hông, 1 ở mặt sau. Có khi nào là vẫn cắm đầu thu K+ như bt, sau đó cắm thiết bị usb dvr vào cổng kia?

Darron

chà, có vẻ khả thi. Mình google theo hướng của bạn thì ra cái này:

Tức là 3 cộng dây từ đầu thu K+ của mình sẽ không cắm vào tivi nữa mà sẽ cắm trực tiếp vào 1 đầu của thiết bị trên? đầu kia của thiết bị di nhiên là đầu usb cắm vào máy tính. Đúng không nhỉ?

TV của mình có đến 2 cổng video, 1 ở mặt hông, 1 ở mặt sau. Có khi nào là vẫn cắm đầu thu K+ như bt, sau đó cắm thiết bị usb dvr vào cổng kia? Nếu tivi có đầu video out thì cắm từ K+ vào tivi và từ tivi cắm vào USB DVR

Nếu tivi không có đầu video out thì mua bộ chia tính hiệu video

Akihiko

bạn nào có nick youtube có live youtube cho mình mượn mình truyền hình trực tiếp trên youtube cho