thanhbinh_an

Các thánh hỗ trợ lung tung quá đấy. Windows của bạn có bản quyền hay không nhỉ?

Nếu có thì còn phân vùng Recovery không?

banj vào BIOS có được không?

Trước mắt trả lời cho mình thế đã rồi mình sẽ phán tiếp cho bạn!

hoalinda1982

Oh!

Cho m` xin lý do cái nhỉ?

(Font & Size của bạn nhìn "chuyên nghiệp" đấy!)
Trước đây gần 2 năm mình có đọc được cái nội qui chỉ mod mới được viết chữ màu, nhưng có lẽ như vậy hơi khắt...mình thấy bạn góp ý ng khác trong khi mình viết chữ màu luôn thì hơi kỳ ý nhỏ thế thôi bạn.

Còn với chủ top thì quên nói nhé, muốn recovery thì trc đây phải có 1 recovery point, kiểu như ghost ấy, nó sẽ backup lại data thời điểm đó....tạm thời thử các cách đó xem sao nhé

bản windows 8 mình không dám tư vấn vì chưa cài lần nào.

Còn windows 7 or xp thì khả năng cài thành công 100% đối với dòng máy của bạn.

Mua cái đĩa windows 7 all in one mà cài cho khỏe. Vào xóa 2 phân vùng đi (1 cái phân vùng 100Mb, 1 phân vùng ổ C). Nó sẽ ra 1 ổ chưa định dạng và chọn nó kích next thôi. Và ngồi đợi thành quả. Nếu cài đĩa không được có thể do ổ cd-room kém or cắn đĩa. Ráng mày mò tí nữa cài windows = usb đảm bảo nhanh hơn, tiện lợi hơn.

tieu_lienvnn

bản windows 8 mình không dám tư vấn vì chưa cài lần nào.

Còn windows 7 or xp thì khả năng cài thành công 100% đối với dòng máy của bạn.

Mua cái đĩa windows 7 all in one mà cài cho khỏe. Vào xóa 2 phân vùng đi (1 cái phân vùng 100Mb, 1 phân vùng ổ C). Nó sẽ ra 1 ổ chưa định dạng và chọn nó kích next thôi. Và ngồi đợi thành quả. Nếu cài đĩa không được có thể do ổ cd-room kém or cắn đĩa. Ráng mày mò tí nữa cài windows = usb đảm bảo nhanh hơn, tiện lợi hơn. Đồng ý với tư vấn của cụ này

hoathuytram_wbf

các bạn thích thử đĩa nhỉ, có thể đĩa windows hư hay ..., mình nghĩ bạn nên làm một cái usb boot(vì các main board bây giờ đều hỗ trợ boot từ usb), sau đó lên mạng tìm và tích hợp cái win7 PE của bác Nguyễn Đình Tuyến, mình thấy cái này cũng khá hay, trong đó có công cụ cài đặt nhanh windows, hay lúc này bạn có thể cài trực tiếp trên đĩa cứng luôn, nếu cả khi cài qua usb mà cũng không dk nữa thì...

Mình thấy mọi người nên bỏ một cái usb 1gb ra mà làm usb boot, vừa nhanh, vừa tiện, vừa đa năng, lại khỏi lo bị xước như đĩa,

P/s: nên dùng trandsend nhé, nó boot thì cứ gọi là trâu

Doggie

đĩa cài windows 8 bị lỗi hay máy không đủ điều kiện cài windows 8 không đủ điều kiện thì ra màn hình xanh bạn ak

maybe_Iloveyou

hiện tại thì máy mình không thể lên dc nữa! chỉ lên tới chỗ màn hình đen rồi có mấy dòng chữ tiếng anh, dưới cùng thì yêu cầu ấn ctrl+alt+dell dể khởi động lại thôi tốt

choa đĩa cài windows vào, format ổ cài win, sau đó cài tiếp

nếu vẫn không được thì là do đĩa lỗi ùi

nếu có usb để cài thì tốt hơn, vừa nhanh, lại an toàn, không lo sước đĩa

Mình đang dùng dell vostro 1015 ram 2g! máy đang dùng win7 pro nhưng tự nhiên không biết sao lại bị lỗi không thể khởi động windows ! nghe mấy người kia nói nên mình đi mua 1 đĩa windows 8 về cài! Từ đầu đến cuối quá trình cài thì bình thường nhưng khi coppy windows file xong thì nó không tự khởi động lại máy mà hiện ên 1 cái bảng ghi:

setup canot continue due to a corrupted installation file. Contact the vendor ò your windows installation disc or your system administrator for assistance.

bác nào pro vào giúp em với! tks các bạn nhiều Bạn bỏ đĩa cài trên windows hay trên nền dos, bạn kiểm tra lại ổ đĩa xem thế nào đổ ra usb thử cài xem được ko.

CHúc bạn thành công

quyquang61

theo mình thì dùng dùng hirent khởi động mini xp vào format cái ổ cài windows trước rồi nhét đĩa vào cài lại , sau đó có gì tính tiếp, dell thì khi khởi động ấn f12 để chọn boot là cdrom thì sẽ boot dc từ đĩa , hay bác copy bản ghost trong môi trường mini xp hay windows 7 pe rồi bung ghost cho nhanh cũng dc ah

bi_86

Có thể là do phân vùng cài của bác chưa chuyển sang định dạng NTFS

nguyen_ngoc777

Chốt lại thì mình thấy cài windows cũng phải có nghệ thuật chứ không sao người ta lại lên google để hỏi ?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác