killgirl_9x29

Mình đang dùng dell vostro 1015 ram 2g! máy đang dùng win7 pro nhưng tự nhiên không biết sao lại bị lỗi không thể khởi động windows ! nghe mấy người kia nói nên mình đi mua 1 đĩa windows 8 về cài! Từ đầu đến cuối quá trình cài thì bình thường nhưng khi coppy windows file xong thì nó không tự khởi động lại máy mà hiện ên 1 cái bảng ghi:

setup canot continue due to a corrupted installation file. Contact the vendor ò your windows installation disc or your system administrator for assistance.

bác nào pro vào giúp em với! tks các bạn nhiều

kitten_linhchi

Đang dùng win7 pro nhưng tự nhiên không biết sao lại bị lỗi không thể khởi động win!

Setup canot continue due to a corrupted installation file Theo m` hiểu thì bị lỗi file cài đặt bạn ạ!

Máy không khởi động được do nhiều nguyên nhân, đâu nhất thiết phải cài lại windows mới sửa được?

Hiện tại tình trạng máy bạn thế nào rồi?Có thể bạn cần:

puppylove543

cái đĩa đó bị lỗi rồi bạn ak, bạn tìm đĩa khác chạy tốt mà cài lại nhé! nếu đĩa tốt mà vẫn không chạy được thì xem lại ổ đĩa của bạn rồi

kis_12

um có thể là do cắn đĩa, cứ thoát ra, tắt máy làm lại từ đầu 5 , 6 lần nữa thử xem. lúc trước cũng bị lỗi ni. cứ tưởng toi ổ cứng hóa ra không phải

tudinhhuong18

Sao bạn không Restore lại tất cài đặt từ nhà s.xuất ấy. windows kaf windows bản quyền luôn!

Carne

Tải file cài đặt từ Microsoft về làm cái đĩa cho chuẩn. Link chuẩn đây. burn vào đĩa bằng Ultraiso hay các phần mềm khác cũng được:

Còn Cr-ack thì cứ 7 loaderr by DAZ 2.1 mà súc.

o0perhapslove0o

Mình đang dùng dell vostro 1015 ram 2g! máy đang dùng win7 pro nhưng tự nhiên không biết sao lại bị lỗi không thể khởi động windows ! nghe mấy người kia nói nên mình đi mua 1 đĩa windows 8 về cài! Từ đầu đến cuối quá trình cài thì bình thường nhưng khi coppy windows file xong thì nó không tự khởi động lại máy mà hiện ên 1 cái bảng ghi:

setup canot continue due to a corrupted installation file. Contact the vendor ò your windows installation disc or your system administrator for assistance.

bác nào pro vào giúp em với! tks các bạn nhiều đĩa cài windows 8 bị lỗi hay máy không đủ điều kiện cài windows 8

Tải file cài đặt từ Microsoft về làm cái đĩa cho chuẩn. Link chuẩn đây. burn vào đĩa bằng Ultraiso hay các phần mềm khác cũng được:

Còn Cr-ack thì cứ 7 loaderr by DAZ 2.1 mà súc.
Góp ý:

Đổi màu chữ khác đi bạn!

lolita_lee

vớ vỉn, windows 8 thì máy nào trả dùng được. công ty tớ mấy con máy cùi bắp còn đang cài được mà.

luu_vuong2909

cái đĩa đó bị lỗi rồi bạn ak, bạn tìm đĩa khác chạy tốt mà cài lại nhé! nếu đĩa tốt mà vẫn không chạy được thì xem lại ổ đĩa của bạn rồi Ôi chao,Dòng máy mới hay Laptop đời mới,muốn cài windows thì phải có đĩa tích hợp driver SATA AHCI RAID,còn không có đĩa đó thì vào BIOS tìm mục SATA chuyển AHCI sang IDE là chạy OK

hiện tại thì máy mình không thể lên dc nữa! chỉ lên tới chỗ màn hình đen rồi có mấy dòng chữ tiếng anh, dưới cùng thì yêu cầu ấn ctrl+alt+dell dể khởi động lại thôi

MacNeill

Sao bạn không Restore lại tất cài đặt từ nhà s.xuất ấy. windows kaf windows bản quyền luôn! là làm thế nào bạn

hiện tại thì máy mình không thể lên dc nữa! chỉ lên tới chỗ màn hình đen rồi có mấy dòng chữ tiếng anh, dưới cùng thì yêu cầu ấn ctrl+alt+dell dể khởi động lại thôi Bạn làm vài cái ảnh đi. thế này khó lắm.

Cái màn hình đen bây giờ ghi gì.... No bootable device hay error loading system...bạn nói rõ tí....

Mình khuyên dùng đĩa or ghost thử windows 7..nếu được để dùng...nếu được là do đĩa windows 8 hỏng...đĩa chợ trời bh chất lượng tồi lắm

Còn t/h hư hdd thì bạn sẽ k ghost hay cài windows 7 được luôn nhé..khi đó kiểm tra về phần cứng sau..tạm thời cứ mua điã windows 7 hay ghót thử xem

Góp ý:

Đổi màu chữ khác đi bạn!
Mình cũng góp ý như thế với bạn

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác