Đúng y như cái tít, xài silent vẫn bị thông báo fake serial.Mình xài 6.18 build 7.

Là sao vậy ace? Chỉ mình cách giải quyết với!

Lâu nay có ai nói dùng silent là không bị fake serial đâu. Vấn đề của bạn đã có cách khắc phục từ mấy hôm trước rồi nhé, bạn down file này về rồi cho nó nằm đè lên file cũ trong thư mục cài đặt IDM

Link (copy and paste):

Syvwkh

Bạn vào topic của mình nhé ... Mình có cái hướng dẫn chống fix fake serial rồi ... Đã test

Bạn uninstall idm sau đó gõ window + R để hiển thị hộp thoại run gõ regedit.

Tìm đến khoá sau: HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager xoá DowloadManager, nếu không có thì thôi.

vào C:\Windows\System32\drivers\etc mở file hosts bằng notepad thêm vào ở cuối file

207.44.199.159 registeridm.com

207.44.199.16 registeridm.com

27.0.0.1

save lại, nó sẽ không cho lưu trực tiếp nên bạn có thể lưu trong thư mục nào đó sau đó copy dán đè lên file host trong C:\Windows\System32\drivers\etc

cài lại IDM phiên bản gốc mới nhất không chỉnh sửa.

nhấn registry đăng ký:

First Name: DienDanBacLieu.Net

Last Name: Bac Lieu

Mail: [email protected]

NTOQN-7HUL9-NEPFL-13I0A
Lưu ý quan trọng: sau khi điền thông tin và nhấn OK nó sẽ hiện ra bảng thông báo:

nhớ chọn cancel xong bạn có IDM bản quyền khỏi lo nữa sau này có phiên bản mới thì chỉ cần tải về cài đè lên là được.

nangmoi786

Bạn uninstall idm sau đó gõ window + R để hiển thị hộp thoại run gõ regedit.

Tìm đến khoá sau: HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager xoá DowloadManager nếu không có thì thôi.

vào C:\Windows\System32\drivers\etc mở file hosts bằng notepad thêm vào ở cuối file

207.44.199.159 registeridm.com

207.44.199.16 registeridm.com

27.0.0.1

save lại, nó sẽ không cho lưu trực tiếp nên bạn có thể lưu trong thư mục nào đó sau đó copy dán đè lên file host trong C:\Windows\System32\drivers\etc

cài lại IDM phiên bản gốc mới nhất không chỉnh sửa.

nhấn registry đăng ký:

First Name: DienDanBacLieu.Net

Last Name: Bac Lieu

Mail: [email protected]

NTOQN-7HUL9-NEPFL-13I0A
Lưu ý quan trọng: sau khi điền thông tin và nhấn OK nó sẽ hiện ra bảng thông báo:

nhớ chọn cancel xong bạn có IDM bản quyền khỏi lo nữa sau này có phiên bản mới thì chỉ cần tải về cài đè lên là được.

Ramsey

Lâu nay có ai nói dùng silent là không bị fake serial đâu. Vấn đề của bạn đã có cách khắc phục từ mấy hôm trước rồi nhé, bạn down file này về rồi cho nó nằm đè lên file cũ trong thư mục cài đặt IDM

Link (copy and paste): Link die rồi bạn

minhtam_dt2006

Mình xài IDM silent .. vẫn thế mà chưa thấy bị hư j hết .. bác nên dọn hết Cr-ack + bản IDM cũ đi + vào file host xoá bỏ mấy cái dòng của IDM thử xem + vào regedit >> xoá luôn key HKEY_CURRENT_USER\Software >> xoá DownloadManager >> .. rùi cài lại IDM silent thử xem @@!

Edom

Chà chà mình cũng đang dùng IDM SILENT mới nhất mà chưa thấy hiện tượng j...mình đang onl = Nokia 6700 nên phải cmt để đánh dấu. Tối về sẽ bấm Cảm ơn các bác.

38_38

Bạn nên gỡ cài đặt xong rồi reset máy, quét registry bằng ccleaner rồi sau đó cài đặt lại nhé.

acat_0610

chỉ cần đổi tên lại là xong làm gì mà xoá cài lại chi cho mất công chỉ cách đơn giản cho người ta không chỉ chỉ cách phức tạp

tac.lam59

vào thư mục IDM tìm file tên IDMGrHlp.exe đổi tên thành IDMGrHlpddd.exe xong hết rồi Không ăn thua bác ơi. Mình cài đi cài lại, xoá registry, xoá thư mục, xoá hết cái gì liên quan tới idm mà mình biết mà vẫn không xài được. Có khi nào càng về sau IDM nó cài agent gì vô máy không cho xài chùa không?

baby_baby_candy

Mình bó tay lun rồi.Đã gỡ bỏ sạch sành sanh mọi thứ có liên quan tới IDM :registry, hosts, uninstall, vô program file xóa luôn. vậy mà cài lại thậm chí silent cũng còn bị báo fake.IDM quyết không tha cho mình, còn cái máy mình nó troll mình hay sao ấy

quevo

Mình bó tay lun rồi.Đã gỡ bỏ sạch sành sanh mọi thứ có liên quan tới IDM :registry, hosts, uninstall, vô program file xóa luôn. vậy mà cài lại thậm chí silent cũng còn bị báo fake.IDM quyết không tha cho mình, còn cái máy mình nó troll mình hay sao ấy Bạn có yh ko, nếu có Phần mềm mình xem thử

Đúng y như cái tít, xài silent vẫn bị thông báo fake serial.Mình xài 6.18 build 7.

Là sao vậy ace? Chỉ mình cách giải quyết với! mình không bị

Mình không có yh, xài Fb cho nhanh Bạn download cái này về rồi chạy Phần mềm id với pass vào inbox cho mình

Đây là phiên bản 6 không phải 8 hay 9 download về chạy là được rồi

Các chủ đề có liên quan khác