baongoc_bi

Mình mới tìm được cách này khá hay, share cho mọi người làm thử.

Cách này chỉ áp dụng trong nhóm (group), còn đăng lên tường, album của các bạn thì không được đâu nhé !

B1 : các bạn lên google tìm và tải về 1 ảnh động nào đó. VD ảnh này:

Sau đó vào nhóm -> Tệp -> Tải lên tệp tin -> Chọn tệp tin -> Lưu.

Trong đó tệp tin là ảnh động định dạng .gif

B2 : Bên cạnh ảnh gif vừa tải lên có chữ tải xuống -> Ấn chuột phải vào và chọn Sao chép địa chỉ liên kết

B3 : Vào nhóm -> Tệp -> Tạo tài liệu -> Nhập tiêu đề -> Nhập tiêu đề bất kỳ

B4 : Dán code sau vào khung nhập văn bản

trong đó link ảnh động có dạng "
https://www.facebook.com/download/.....gif" là link vừa sao chép

VD:

B5: Ấn Tạo tài liệu và hưởng thụ thành quả

Goodluck

ko được rồi cho mình hỏi link nhóm này là link nhóm mình sẻ post lên đó (một nhóm khác) hay là link nhóm của chính mình

P©tur

ko được rồi cho mình hỏi link nhóm này là link nhóm mình sẻ post lên đó (một nhóm khác) hay là link nhóm của chính mình link của cái nhóm mà bạn định post ảnh động lên ấy

Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nhé, mình làm OK mà

Sidwell

thank nhé, cũng đang tìm hiểu cái này, mà tiếc là không đăng lên wall được

nhoc_minhon_9x

- Mình chưa thấy ai đăng ảnh động lên FB cả, nên mình chẳng tin có mà bác, .................................................. .......

Jackie

minh test trên nhóm mình mới tạo ra luôn thế là không được nó hiện lên dạng như là 1 file zị chả lên hình

- Mình chưa thấy ai đăng ảnh động lên FB cả, nên mình chẳng tin Mở mang đầu óc cho bác

"B3 : Vào nhóm -> Tệp -> Tạo tài liệu -> Nhập tiêu đề -> Nhập tiêu đề bất kỳ"

Là cái quái gì vậy bạn -_-!!! cho cái hình coi thử cái

kiyo1032

bạn xem lại xem hộ mình cái

khi mà tài liệu tạo thành công-> quay lại group chả thấy gì-> vào thử chỉnh sửa lại tài liệu thì thấy đoạn code bị thay đổi và không giống vs mẫu như ở b4,mình đã thử cả vs chorme và firefox đều thế cả,giờ đang thử post = opera

Các chủ đề có liên quan khác