linhdan174

Cái trang này chiếm hơn nửa màn hình, mới đầu nó là metacrawler, sau là google search, giờ lại thành msn. Nó không có thanh tiêu đề gì cả, cũng không có thanh menu hay bảng chọn nên em chả tắt chả làm gì được. Nhìn nó vậy nhưng nếu em click vào mấy mục trong nó thì nó lại hiện ra một trang Internet explorer khác. Bấm chuột phải vào màn hình desktop rồi Propertise thì thấy hình nền vẫn bình thường. Mà nó cứ ở đó mãi, cứ khởi động máy lên là thấy nó, rất khó chịu. Cho em hỏi nó có phải virus không? Nếu có thì diệt bằng cách nào ạ?

linhdan174

Re: Help!Em cần mọi người giúp gấp cái desktop!!!

Mấy bác có thể nhìn kĩ hơn ở đây

tctuvan

Chính xác là nó hiện 1 trang web trên desktop của bạn.
Bạn xem lại, thời gian gần đây có cài thêm phần mềm mới nào, hay cài plugin nào cho Internet explore hay Browser bạn đang dùng không.
Có thể đó chính là nguyên nhân nó cài kèm luôn cái phần mềm tự động đính kèm 1 trang web vào desktop

linhdan174

Mình mù tin học lắm, bạn nói vậy mình cũng chẳng biết kiểm tra lại bằng cách nào, chắc mình sơ ý bấm nhầm cái gì rồi. Mà nếu mình vô tình cài một trang web vvào desktop như bạn nói thì phải làm thế nào bây giờ hả bạn?

tctuvan

Cậu làm theo các bước thế này sẽ xóa được cái đó:
Cậu bấm chuột phải vào desktop, rồi chọn Properties
Bấm vào thanh Desktop, Bấm tiếp Customize Desktop
Bấm vào thanh Web, Bỏ chọn trang web
Bấm OK, OK.

linhdan174

Ôi mình làm được rồi, thanks bạn nhiều nhé! Vậy mà mình cứ tưởng nó bị virus hay sao chứ! Thật Thank bạn!

Tiện thể cho mình hỏi luôn, làm sao cho mấy cái Icon trên desktop của mình không bị tô màu xanh như vậy nữa nhỉ?

tctuvan

Trích dẫn từ linhdan174:
Ôi mình làm được rồi, thanks bạn nhiều nhé! Vậy mà mình cứ tưởng nó bị virus hay sao chứ! Thật Thank bạn!

Tiện thể cho mình hỏi luôn, làm sao cho mấy cái Icon trên desktop của mình không bị tô màu xanh như vậy nữa nhỉ?

Không tô màu do desktop bạn đang để ảnh nền tối. Nếu để nền sáng thì nó tự động tô màu các icon để dễ nhìn hơn thôi

Các chủ đề có liên quan khác