chip_pro_95

cấu hình máy em nó như thế này ( ĐẶC BIỆT là không có card màn hình ^^! )

Em chơi game online như 3Q , Mu online... rất là lag

Vậy em nên tăng RAM hay là card màn hình vậy ???

Giúp Giúp Giúp !!!!!

manhphamvn

Bạn này thông cảm nhé ... RAM chỉ là bộ nhớ ... đơn giản nó chỉ như là lưu hình ảnh vậy đó (nói đơn giản thế thui chứ còn nhìu cái khác) ... ram bác có vẻ ít so với mấy game đó .... nhưng mà không quan trọng .. mấy game bác kể cũng nhẹ ...

Lưu ý .. Ram là không có khả năng xử lý hình ảnh ...chỉ có card màng hình đảm nhiệm việc này .... vì thế bạn này chơi game 3D như mấy game .. thi 1 là có card onboard cao tí .. giành cho game nhẹ ..còn có card rời thì dù thấp nhưng vẫn chơi tốt !!

Bạn này nâng cấp card màng hình mới dc thui .. dù Ram bác 2gb hay 64gb .. thì hình ảnh vẫn thế

với cấu hình như thế này , khuyên bạn nên về lại xp nhé

còn nếu có điêu kiên thi lên ram

1thanh ram ddr2 khoang 220k

1 vga rời loại cũ ( 2nd ) ati redon hd5670 ( con này ngon vì không cần nguồn phụ )

--------------------------------- khoảng 1tr2 nhé

chucs bạn chơi game vui vẻ có gì thắc mác cứ aloo mình

oi_tinhyeu117

Em cũng đang tính mua 1 cái card màn hình nhưng mà không biết loại nào tốt nhất để chơi game online mà giá tầm trung thôi ^^! ( sinh viên mà )

Có thể chỉ giúp em 1 số loại được không ???

tuyen_vd

Máy bạn này chắc có vấn đề gì rồi, chứ game Mu cấu hình này dư sức chiến nuột luôn

anhdangtimem_pl

cấu hình máy em nó như thế này ( ĐẶC BIỆT là không có card màn hình ^^! )

Em chơi game online như 3Q , Mu online... rất là lag

Vậy em nên tăng RAM hay là card màn hình vậy ???

Giúp Giúp Giúp !!!!! 1. Quét virus

2. Dọn rác

3. chống phân mảnh

4. dùng công cụ hỗ trợ chơi game (Game Boster)

Panteno

Dọn rác máy tính, quét registry bằng ccleaner, tắt bớt giao diện đi, windows xp mà xài giao diện thế kia thì game giảm đồ họa nhiều đi đấy

pe_nuong

cài xp nguyên thủy đi bác à, tham chi mấy cái giao diện nữa đực nữa cái đó. vga onboard thì ram bị share phần nào rồi, có vga sẽ đỡ 1 tí. nói chung muốn chơi mượt thì nên lên cả 2. bác nói có bao nhiu để mấy người kia tính

lehongtrinh2001

^^! < 1tr các bạn ah
Khi phân mảnh click vào Analyze thì nó hiện lên bảng " Disk Deferamenter has detected that Chkdsk is schueduled to run on the volume:SYSTEM(C). Please run Chkdsk/f. " giúp em vs

Các chủ đề có liên quan khác