Richardo

Tình hình là mình dow 1 file ghost về để ở màn hình Desktop đã kiểm tra đúng mã MD5.Nhưng khi mình copy file ghost sang ổ D hay E thì kiểm tra lại MD5 thì thấy sai.Mình đã Check Disk các ổ không thấy báo lỗi.máy mình cài Eset v6.loay hoay copy lại 5,6 lần vẫn bị sai MD5 không biết làm sao nữa.Máy tính mình vẫn chạy bình thường,chỉ bị vấn đề như mình đã miêu tả thôi.Nhờ các bạn rành về IT tư vấn giải quyết giúp mình vấn đề này với.Thanks all

Dacian

theo mình nghĩ không vấn đề gì đâu bạn

sao từ đầu bạn không save ở ổ D hay E vì file ghost dù download về cũng phải chuyển qua D hay E thôi

Mantotohpa

chống phân mảnh ổ cứng rồi tải về lại. lần này nhớ lưu luôn ở ổ D hay E ...

bạn thử kiểm tra file ghost bằng chức năng của nortonghost nhé

trong nổtn ghót có 1 chức năng test file ghost sử dụng chức năng này để kiểm tra file ghost,nếu có lỗi nó sẽ báo

yang_fung

thanks các bạn.Bây giờ máy mình còn bị hiện tượng là dow các file ghost từ cùng 1 đường link về khi kiểm tra toàn bị sai MD5.Nhưng khi mình dow bằng laptop khi kiểm tra thì vẫn đúng MD5. các bạn giúp mình xem là máy mình bị làm sao với (máy bàn và laptop của mình đều dùng cùng 1 bản ghost và cài các phần mềm giống nhau )

Mogue

thế thì tốt nhất là bạn tải file iso về mà cài đi ... windows cài chạy luôn ổn định hơn windows ghost đó bạn

conginuakhongem

thế thì tốt nhất là bạn tải file iso về mà cài đi ... windows cài chạy luôn ổn định hơn windows ghost đó bạn mình biết là cài windows sẽ tốt hơn.Tại vì mình phát hiện thấy tình trạng như vậy nên nhờ mọi người tìm cách khắc phục giúp mình.Thử tải đi tải lại gần chục lần mà MD 5 của máy bàn vẫn không đúng,trong khi đó thì laptop tải thử 3 lần đều đúng cả.Mình không biết bị làm sao nữa

Các chủ đề có liên quan khác