Sully

Hôm qua có rất nhiều ae dùng bản idm 6.18 build 7 bị hiện tượng "fake license" mặc dù không bị block nhưng rất bực mình vì cái bảng thông báo nó cư hiên lên

nguyên nhân theo mình đoán là do nhà phân phối idm ở VN gây ra.

Cách khắc phục :

B1: dùng công cụ gỡ bỏ (yourunistaller, totalunistaller,....) gỡ bỏ sạch sẽ

B2: vào run gõ "regedit" nhấn ctrl + F để tìm, xóa hết file nào có tên Mdata

B3: vào "Control panel / clock, language and region / region"

---> vào tab "adminitrative" chọn "change system locale" --> chọn vùng hệ thống, chọn "English (United States)"

(reboots khởi động lại máy)

B4: Cài đặt idm và Cr-ack như bình thường

idm 6.18 build 7 full cack:

code

xem thêm
IDM 6.23 Full mới nhất 2016

phan.huutri

Khắc phục "Fake license", Internet Download Manager 6.18 build 7

Của mình khi vào Control panel thì nó đã để sẵn là English (United States) rồi. Sao vẫn bị fake license nhỉ? Hiện đang dùng cách sửa file IDMGrHlp thành IDMGrHlp_ thấy vẫn ổn. Chỉ mỗi tội mỗi lần khởi động nó lại hiện cái bảng " IDM cannot find 1 file(s) that are necessary for browser and system integration. Please reinstall IDM"

Jose

Của mình khi vào Control panel thì nó đã để sẵn là English (United States) rồi. Sao vẫn bị fake license nhỉ? Hiện đang dùng cách sửa file IDMGrHlp thành IDMGrHlp_ thấy vẫn ổn. Chỉ mỗi tội mỗi lần khởi động nó lại hiện cái bảng " IDM cannot find 1 file(s) that are necessary for browser and system integration. Please reinstall IDM" bạn dùng idm tiếng việt phải không? bạn thử làm lại như mình nói đi, trừ bước 3 ra. xem có được không?

mình có 2 laptop 1 để bàn đều bị, mình đều khắc phục được hết.

Nicolas

Của mình thì luôn luôn là English

Bản IDM cũng English nốt (nguyên bản tải trên trang chủ)

Vẫn bị báo fake ầm ầm, và cách trị bệnh như sau

Ko, mình dùng bản tiếng Anh. 6.18 build 7 mới nhất. Mình đã thử vào regedit gõ và tìm files có lên Mdata nhưng nó ra rất nhiều, không biết là cái nào. hix

Của mình thì luôn luôn là English

Bản IDM cũng English nốt (nguyên bản tải trên trang chủ)

Vẫn bị báo fake ầm ầm, và cách trị bệnh như sau cách mình làm thấy hiệu quả triệt để nên share cho ae.
Ko, mình dùng bản tiếng Anh. 6.18 build 7 mới nhất. Mình đã thử vào regedit gõ và tìm files có lên Mdata nhưng nó ra rất nhiều, không biết là cái nào. hix bạn nhấn ctrl + F nhấn dấu check vào ô "match whole string only" rồi tìm file "Mdata" xong bạn có thể ấn "f3" để tiếp tục tìm. Nếu bạn dùng công cụ gỡ bỏ "..unistaller" thì nó chỉ còn 1 2 cái trong regedit để xóa thôi ^^

nhocbin13579

Làm thế này có ảnh hưởng gì đến chất lượng IDM không bạn.

Thanks nhiều.

pitago1105

Làm thế này có ảnh hưởng gì đến chất lượng IDM không bạn.

Thanks nhiều. không ảnh hưởng gì hết, bạn ^^, chỉ là thay đổi vùng của máy tính bạn thôi.

dauyeu1248

có một cách đơn giản là cài lại bản IDM biuld nào cũ cũ tí. mình cũng bị face như trên và sau khi cài lại 6.15 build thì chạy ngon lành

ngo_kinhstar

có một cách đơn giản là cài lại bản IDM biuld nào cũ cũ tí. mình cũng bị face như trên và sau khi cài lại 6.15 build thì chạy ngon lành Chạy ngon nhưng down video trên youtube sẽ bị lỗi do IDM bản cũ không tương thích với trình duyệt bản mới

thaiha120

Của mình khi vào Control panel thì nó đã để sẵn là English (United States) rồi. Sao vẫn bị fake license nhỉ? Hiện đang dùng cách sửa file IDMGrHlp thành IDMGrHlp_ thấy vẫn ổn. Chỉ mỗi tội mỗi lần khởi động nó lại hiện cái bảng " IDM cannot find 1 file(s) that are necessary for browser and system integration. Please reinstall IDM" Ko, mình dùng bản tiếng Anh. 6.18 build 7 mới nhất. Mình đã thử vào regedit gõ và tìm files có lên Mdata nhưng nó ra rất nhiều, không biết là cái nào. hix Bạn dùng Notepad tạo 1 file có tên IDMGrHlp.exe rồi lưu vào thư mục cài đặt IDM là xong

Chạy ngon nhưng down video trên youtube sẽ bị lỗi do IDM bản cũ không tương thích với trình duyệt bản mới bản mới hay cũ thì youtube nó đều hạn chế cả, không down được HD.

b0y_b0m

Cả ngày nay bị quấy rối hoài bởi cái thông báo đó. Được dăm phút lại báo. Đặt nó thành .bak, để xem nó còn hiện nữa không.

lazycat_lovely

hic, IDM dạo này bá đạo quá. dùng file host để change thì bị nó chỉnh luôn...

cách trên chỉ để dùng file Cr-ack thoi, hay là có thể làm để nó không chỉnh nội dung trong file host thế

meocon_sunrang

Hôm qua có rất nhiều ae dùng bản idm 6.18 build 7 bị hiện tượng "fake license" mặc dù không bị block nhưng rất bực mình vì cái bảng thông báo nó cư hiên lên

Cách khắc phục :

---> vào tab "adminitrative" chọn "change system locale" --> chọn vùng hệ thống, chọn "English (United States)"

code Sao mình không bị sao nhỉ, cứ có phiên bản mới nhất là cập nhật. windows 7. 64bit

hic, IDM dạo này bá đạo quá. dùng file host để change thì bị nó chỉnh luôn...

cách trên chỉ để dùng file Cr-ack thoi, hay là có thể làm để nó không chỉnh nội dung trong file host thế mình chả chỉnh file hots gì cả, Cr-ack thôi là đủ

koolboy_style

bản mới hay cũ thì youtube nó đều hạn chế cả, không down được HD. bác có nhầm không đấy, bản nào chẳng down được hd, chỉ có điều nếu dùng idm cũ thì sẽ gặp lỗi down về có hình nhưng không có tiếng (lỗi không tương thích idm với trình duyệt)

khuugiactinh_95

có nhiều cách khắc phục nhưng cách mình làm triệt để luôn sau có update cũng không sợ bị nữa . mình khắc phục nhiều máy rồi

zill_n_zill

Cách khắc phục :

code Bạn ơi mình làm theo cách của bạn, đổi tên file DMGrHlp.exe luôn rồi nhưng nó vẫn cứ hiện cái bảng này hoài IDM cannot find 1 file(s) that are necessary for browser and system integration. Please reinstall IDM. Có bạn nào biết cách sửa lỗi này không? Mình bó tay rồi @__@

Các chủ đề có liên quan khác