các bạn xem giúp em với, em có con laptop toshiba

em toàn nghe nhạc xem phim bằng loa ngoài của laptop, nhưng tự nhiên, đang nghe nhạc thì bị tịt, mất luôn âm thanh, khởi động lại máy thì lại có nhưng nghe được nửa bài hát thì lại tịt

Em đã cài lại windows nhưng vẫn bị lỗi như trên, ai giúp em khắc phục với ạ, em chưa hề cài 1 phần mềm nào vào máy lúc cài lại windows nhưng vẫn bị lỗi trên, driver hoàn toàn bình thường vẫn hiện cột loa nhưng vẫn không có tiếng , cắm tai nghe vào thì vẫn nghe được bình thường chỉ không nghe được loa ngoài laptop thôi

ai giúp em với

contro vol có hiện để ta điều chỉnh bình thường không bạn

có hiện bình thường

mình cũng bị giống như bạn nè

mình hay dùng headphone để nghe vì loa ngoài của mình không hay lắm (mình xài dell vostro 1088)

tự nhiên 2 tuần trước loa ngoài cũng tịt luôn giống như của bạn vậy

cài lại driver vẫn vậy ,tưởng loa hỏng rồi , xác định thôi vì mình cũng không xài loa ngoài nhiều lắm

tự nhiên hôm trước cài tuneup bị treo máy , điên tiết cài lại windows thì con loa ngoài lại kêu , xong 1 lúc lại tịt luôn

chả hiểu nó bị làm sao , có ai pro vào giải thích rùm cái

Osbert

Kiểm tra dây nối lên loa ngoài xem, test cả cái loa xem có bị hư k. Driver nhận đủ mà k lên tiếng thì có lẽ vậy

Kiểm tra dây nối lên loa ngoài xem, test cả cái loa xem có bị hư k. Driver nhận đủ mà k lên tiếng thì có lẽ vậy loa ngoài của mình hoàn toàn bình thường, hjx, loa ngoài laptop, khởi động lại máy là có tiếng, nhưng bật thử bài hát lên nghe chỉ tầm nửa bài là lại tịt mất tiếng

nh0k_mjk0

Khả năng là card âm thanh bị chập chờn, dẫn đến loa làm việc lúc ko. Cài windows lại mà vẫn thế thì bạn nên đem đi bảo hành/sửa chữa !

littlebee_Emily

các bạn xem giúp em với, em có con laptop toshiba

em toàn nghe nhạc xem phim bằng loa ngoài của laptop, nhưng tự nhiên, đang nghe nhạc thì bị tịt, mất luôn âm thanh, khởi động lại máy thì lại có nhưng nghe được nửa bài hát thì lại tịt

Em đã cài lại windows nhưng vẫn bị lỗi như trên, ai giúp em khắc phục với ạ, em chưa hề cài 1 phần mềm nào vào máy lúc cài lại windows nhưng vẫn bị lỗi trên, driver hoàn toàn bình thường vẫn hiện cột loa nhưng vẫn không có tiếng , cắm tai nghe vào thì vẫn nghe được bình thường chỉ không nghe được loa ngoài laptop thôi

ai giúp em với

có hiện bình thường Cách lấy lại tiếng không cần khởi động lại máy (Trên win7): Bấm chuột phải vào Computer chọn Manage -> chọn Device Manager, chọn Sound, video and game controllers -> Disable hết đi rồi Enable lại hay bấm vào biểu tượng cái loa ở góc dưới bên phải màn hình, nó sẽ hiện thông báo lỗi sau đó bạn chỉ việc bấm vào Apply để nó fix lỗi. (Thực hiện vài lần như thế cho đến khi Enable hết là sẽ có tiếng trở lại)

Các chủ đề có liên quan khác