aye_l0v3_eya

Mình đang xài windows 8.1 64 bit.

Mấy hôm nay máy có hiện tượng lạ là: lâu lâu thì... khó diễn tả quá... kiểu như nó tự refresh màn hình vậy, cụ thể là các folder đang mở thì sẽ bị tắt hết, cùng lúc đó là hình nền desktop nháy 1 cái như kiểu mới khởi động lại vậy, các ứng dung dưới thanh taskbar cũng mất hết, nhưng các chương trình thì vẫn mở. Sau đó cỡ 1 giây thì các ứng dung dưới taskbar lần lượt hiện trở lại (kiểu như lúc mới mở máy lên ý) rồi con trỏ chuột có hình cái đĩa như đang load đĩa!

Hiện tượng là như vậy đó, rất khó chịu và lâu lâu nó bị, nhưng những lúc copy file mà nó bị là xong luôn, copy lại từ đầu.

Híc ai biết bệnh này thì trị dùm em cái ạ! Thank nhìu!

me_myself_i_q

Chắc windows của bạn bị virus phá hoại rồi. Cách tốt nhất là dùng đĩa boot có Phần mềm diệt virus để quét cho sạch sẽ rồi cài lại win

kieutrang_7294

Chắc windows của bạn bị virus phá hoại rồi. Cách tốt nhất là dùng đĩa boot có Phần mềm diệt virus để quét cho sạch sẽ rồi cài lại windows Are you kidding me? Quét virus rồi cài lại windows thì quét để làm gì? Cài lại windows thì thôi thắc mắc làm gì nữa cho mệt?

có 1 số máy cũng bị trường hợp như thế mặc dù đã họ sài kis và 1 số sài nis cũng vẫn bị

--> không phải do virus

theo mình đây là lỗi không tương thích 1 thiết bị nào đó trong windows 8.1 với máy bạn, cũng có thể do lỗi win..

Vấn đề này chỉ liên quan đến virut bạn chỉ cần tải phần mềm diệt virut về là sẽ trở lại bình thường

kiemchuamai

Mình đã quét sâu bằng window defender update mới nhất, scan toàn bộ máy bằng advanced system care pro mà vẫn bị!

Thật sự ca này quá khó! Xác suất có người biết lỗi này quá mong manh! Hu hu em không mún cài lại windows đâu! Cả trăm thiết lập cơ mà!

Hi vọng có người nào biết đi qua giúp đỡ

cobebupbe138

Mình đã quét sâu bằng window defender update mới nhất, scan toàn bộ máy bằng advanced system care pro mà vẫn bị!

Thật sự ca này quá khó! Xác suất có người biết lỗi này quá mong manh! Hu hu em không mún cài lại windows đâu! Cả trăm thiết lập cơ mà!

Hi vọng có người nào biết đi qua giúp đỡ Bạn bình tĩnh kh nên vội cài lại Win

Các chủ đề có liên quan khác