Nicky

mình đang sai windows 8.1. mình muốn sài luôn bản windows 7 pro sp1 để chạy được nhiều ứng và phần mềm

mình muốn hỏi là cài 2 windows như vậy nặng máy không,có làm giảm hiệu suất máy không, windows có chạy chậm hơn bình thường không hay chỉ chiếm không gian ổ cứng mà không ảnh hưởng gì.

thank mấy bạn trước. mong các PRO chỉ giáo thêm

anvit_ihmv

Chỉ chiếm thêm phân vùng ổ cứng của bạn thôi! Mình đang Dual boot windows 8.1 với windows 7! Dùng ổn định nhưng lưu ý là ổ cài windows 7 bạn nên để Primary! Nếu cài song không có Menu boot thì dùng EasyBCD về tạo menu boot nha! Chúc bạn thành công!

Cài lên máy ảo đi. Mỗi lần khởi động chọn một HĐH là được. Đừng mở 2 HĐH cùng một lúc, tốn RAM như quỷ

k_an

Chỉ chiếm thêm phân vùng ổ cứng của bạn thôi! Mình đang Dual boot windows 8.1 với windows 7! Dùng ổn định nhưng lưu ý là ổ cài windows 7 bạn nên để Primary! Nếu cài song không có Menu boot thì dùng EasyBCD về tạo menu boot nha! Chúc bạn thành công! mình đã cài cho máy thằng bạn rồi bạn. mình sợ nặng máy

vinhvinh

nặng thì có nặng và dù cài máy ảo thì khi bật máy ảo nó cũng nặng chả kém,dù sao cũng mát mẻ hơn cài song song windows với Linux. tốt nhất là nếu muố dùng soft ổn đinh thì cài windows 8 hay chờ vài thang nữa cho windows 8.1 ổ định,hay là thêm Ram

boys7x

mình nghĩ là khi khởi động windows nào thì những dịch vụ và ứng dụng của windows đó còn windows còn lại được lưu như 1 dữ liệu da ta chiếm hdd thôi. nâng cấp ram thì nghĩ là không cần thiếu, vì mình muốn 2 windows boot song song thôi. không phải chạy 2 windows 1 lược

de_con

mình nghĩ là khi khởi động windows nào thì những dịch vụ và ứng dụng của windows đó còn windows còn lại được lưu như 1 dữ liệu da ta chiếm hdd thôi. nâng cấp ram thì nghĩ là không cần thiếu, vì mình muốn 2 windows boot song song thôi. không phải chạy 2 windows 1 lược Bạn nói rất đúng... Khi khởi động thì Windows kia chỉ là ổ Lưu trữ dữ liệu như bình thường thôi! . Driver ổn cả là OK. Đợt nọ tính Dualboot với Win8.1 và MAC OS 10.9 mà khó thật

Angelo

Bạn nói rất đúng... Khi khởi động thì Windows kia chỉ là ổ Lưu trữ dữ liệu như bình thường thôi! . Driver ổn cả là OK. Đợt nọ tính Dualboot với Win8.1 và MAC OS 10.9 mà khó thật vấn đề làm chiếm hdd đến 12gb đó bạn mình suy nghĩ hơi phí. tính sài xp+8.1 cho nhẹ hihi

Daith

Cài lên máy ảo đi. Mỗi lần khởi động chọn một HĐH là được. Đừng mở 2 HĐH cùng một lúc, tốn RAM như quỷ Theo như mình biết thì một lần chỉ sử dụng được một hđh thì đâu có tốn ram hơn?

hoanganh_vu

Trích Nguyendrive View Post

Nặng hơn là điều chắc chắn mà.

Làm sao để biết chắc chắn là nặng hơn

##################
đã nói là không chạy 1 lần 2 windows mà bạn Bạn có cách nào để nó chạy được 1 lần 2 windows ko

apolloofsun174

Làm sao để biết chắc chắn là nặng hơn

##################

Bạn có cách nào để nó chạy được 1 lần 2 windows không ý mình là chạy song song.boot và từng windows 1 đó pro

cài 2 windows // thì tốn dung lượng ổ cứng thôi.

vì 2 windows độc lập với nhau nên khi sử dụng làm gì có chuyện tốn ram,với nặng máy

Các chủ đề có liên quan khác