Tình hình là mình đang sử dụng cáp quang của Viettel, mà tháng 350k /tháng.

lúc đầu thì thấy tốc độ khá nhanh. đôi khi down là trên 1Mb. nhưng giờ thì chỉ còn 400 - 500kb.

Và đôi khi hay bị rớt mạng, chập chờn ghê...

Không biết làm sao để khắc phục nhỉ???

cyber_luv25

cắt đi bạn , tụi Viettel làm ăn như shit, chuyển qua FPT mà dùng , cùng tầm giá mà tốc độ cao hơn

cắt đi bạn , tụi Viettel làm ăn như shit, chuyển qua FPT mà dùng , cùng tầm giá mà tốc độ cao hơn Thím dùng chưa mà sao nói thấy nhảm quá.

Ghét 3G giờ lại ghét cả mạng dây à

Tui cắt 3G Viettel, còn cáp quang Viettel vẫn thấy tốc độ bình thường, giá rẻ, chẳng có gì để phàn nàn

Còn FPT của thím thì thằng bạn tui cũng sài gói 6MB

Download host nước ngoài ~> tốc độ cùi bắp

Tốc độ download khoảng 7-9h tối ~> thua 3G Viettel

Patamon

cáp quang Viettel bóp băng thông quốc tế nhé, mình nhớ là max speed quốc tế tầm 700KB thôi còn trong nước thì ok

Tốt nhất sài VNPT không bị bóp băng thông

cáp quang Viettel bóp băng thông quốc tế nhé, mình nhớ là max speed quốc tế tầm 700KB thôi còn trong nước thì ok

Tốt nhất sài VNPT không bị bóp băng thông chính xác rồi bác thỉnh thoảng mạng như shift chút thôi băng thông quốc tế ào ào .... viettel không bị bóp băng thông quốc tế bác à mà băng thông quốc tế nó chỉ có thế thôi

Tình hình là mình đang sử dụng cáp quang của Viettel, mà tháng 350k /tháng.

lúc đầu thì thấy tốc độ khá nhanh. đôi khi down là trên 1Mb. nhưng giờ thì chỉ còn 400 - 500kb.

Và đôi khi hay bị rớt mạng, chập chờn ghê...

Không biết làm sao để khắc phục nhỉ??? Bạn gọi 62500119 báo lỗi dịch vụ để nhân viên nhà mạng họ về kiểm tra lại đường truyền cho bác. Em dùng mạng Viettel khá ổn, thỉnh thoảng nó mới bị hiện tượng dis mạng, gọi lên tổng đài có mấy nhân viên Viettel đến đo đo, chỉnh cái gì đó. XOng mình dùng 5 tháng nay rồi thấy chưa có hiện tượng gì cả.
cắt đi bạn , tụi Viettel làm ăn như shit, chuyển qua FPT mà dùng , cùng tầm giá mà tốc độ cao hơn Bác này đã đùng thử mạng chưa mà đi dìm hàng người ta như thế? Mạng của FPT dùng thì biết nhau ngay. Dùng thử đi rồi phán nhé!

Tốt nhất sài VNPT không bị bóp băng thông Mạng Viettel có một số gói cam kết tốc độ nước ngoài. Còn gói nào không cam kết thì truy cập nuớc ngoài hên xui bác nhé!

Các chủ đề có liên quan khác