l.halam

Bạn ơi mình cần xóa dấu "." ở cuối cùng thì làm sao đây.có thể giúp mình xóa được không. Thank về phần mềm hữu ích của bạn Bạn nâng cấp lên phiên bản 1.1.4 (xem lại đường dẫn download ở bài trước).

Thank ban nhiu, nhung minh lam van chua co chu "dong".giup luon di. Cú pháp hàm bạn gọi chưa đầy đủ. Nó như thế này: =VND(A1,1)

Phiên bản mới dùng hay k các bạn ? Trc đây mình có cài nhưng hay lỗi quá, thỉnh thoảng em nó lại rỗi bỏ đi, gọi mãi k trở lại...cứ tưởng máy mình bị lỗi cơ đấy.... Nếu bạn có dùng BKAV thì phải cẩn thận. BKAV nhận diện sai lầm XL vnTools là macro virus nên vô hiệu hóa nó. vnTools chạy trên máy của mình rất ổn định.

aitran131

Các bạn thử dùng công cụ này xem thế nào.

Có khá nhiều chức năng, trong đó có chuyển số thành chữ, cho phép tùy biến theo bảng mã quen dùng.

Download về rồi mở Excel lên vào Tools>Add-Ins>Browse... đến file vừa download

Sẽ xuất hiện 1 menu mới "Bổ trợ" trong đó có 1 số lệnh.

Dùng chức năng chuyển số thành chữ bằng cách bấm vào menu hoặc nhập trực tiếp trong Cell : =N2T(địa chỉ ô chứa số)

nh0k_ju_a

Rất Thank bạn, cái này mình có nghe nói, giừo mới gặp.

Thật tiện dụng.

Cố gắng có nhiều cái hay hơn chỉ dẫn thêm cho anh em.

Đây là công cụ bổ sung (Add-in) cho Excel, rất tiện lợi đặc biệt đối với người dùng Excel trong công việc kế toán-tài chính và không rành lập trình VBA.

Công cụ vnTools được cung cấp ở dạng tập tin tự giải nén .exe (WinRAR), khi chạy sẽ cài tập tin Ufunctions.xla vào thư mục mặc định Program Files\vnTools (bạn có thể chỉ định thư mục khác). Bạn phải tự thêm công cụ này vào Excel (trong Excel, vào menu Tools>Add-Ins và dùng Browse để duyệt tìm đến thư mục chứa tập tin Ufunctions.xla).

vnTools xuất hiện ở dạng thanh công cụ, có hộp thoại thao tác tương tự như các hàm của Excel - trong đó bạn có thể chọn ô chứa số cần chuyển đổi, ô chứa chuỗi kết quả... (xem hình). Bạn cũng có thể nhập trực tiếp hàm chuyển đổi mà không cần thực hiện qua hộp thoại.

vnTools hỗ trợ chuyển đổi tiền VND (đồng) và USD (đô la), có khả năng xử lý tới 15 chữ số (trăm nghìn tỷ); hỗ trợ bảng mã tiếng Việt Unicode, VNI và TCVN3 (lưu ý, việc thiết lập bảng mã sẽ tác động tới tất cả các ô kết quả dùng hàm chuyển đổi).

Ngoài hàm chuyển đổi số sang chữ, vnTools còn cung cấp hàm chuyển đổi ngày tháng sang chữ (DATETOTEXT). Công cụ có phần hướng dẫn khá chi tiết về cách sử dụng các hàm.

Link: thank much

các bạn xem có một bài hướng dẫn cụ thể cho cả phần tiếng Anh và tiếng Việt và có thể đọc phần thập phân

cho mình hỏi chút

Mình cài được vn.tool rồi nhưng máy mình bị lỗi và cái lại thì hiện ra dòng chữ :'' Object library invaild or contains reference to object difinitions that could not be found " và mình không dùng được đổi số ra chữ nữa.

Bạn nào biết sửa lại giúp mình mới mình đang rất cần.

Thank bạn rất nhiều.

hoangkhws

Sau khi cài xong, bạn vào Start->Program file->Vntool->Giúp xem hướng dẫn sử dụng nhé, dễ mà!

Gabriele

nhung cac bac oi, em dang su dung excel 2007, vo fan add-ins nhung không thay nut Browers. Các bac cho em hoi phai lam nhu the nao?

Thank ban tuan rất nhiều, bạn cho mình hỏi mình đã down và làm được rồi nhưng còn phần nữa là giữa trữ L và N.

Ví dụ: 125 300 thì hiện nay đọc là một trăm hai mươi năm ngàn ba trăm đồng.

Mình muốn chuyển thành: một trăm hai mươi lăm ngàn ba trăm đồng chẵn. vì số 5 ở đầu thì đọc là năm còn ở giữa phải đọc là lăm.

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Thank bạn rất nhiều.

Tuy nhiên mình thấy còn chỗ này bạn có thể hướng dẫn mình giúp nha.

Ví dụ: 125 300

Hiện nay đọc là: Một trăm hai mươi năm ngàn ba trăm đồng.

Mình muốn chuyển thành: Một trăm hai mươi lăm ngàn ba trăm đồng chẵn.

Vì số 5 ở đầu thì đọc là năm còn ở giữa và cuối thì đọc là lăm.

conghuan_dalat

vậy nếu muốn giữa các phần có dấu ,(phẩy) thì làm sao. VD: Một trăm hai mươi nghìn, năm trăm lẻ một đồng chẳn.

Cảm ơn!

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

vậy nếu muốn giữa các phần có dấu ,(phẩy) thì làm sao. VD: Một trăm hai mươi nghìn, năm trăm lẻ một đồng chẳn.

Cảm ơn!

Các chủ đề có liên quan khác