Abhinav

Đây là công cụ bổ sung (Add-in) cho Excel, rất tiện lợi đặc biệt đối với người dùng Excel trong công việc kế toán-tài chính và không rành lập trình VBA.

Công cụ vnTools được cung cấp ở dạng tập tin tự giải nén .exe (WinRAR), khi chạy sẽ cài tập tin Ufunctions.xla vào thư mục mặc định Program Files\vnTools (bạn có thể chỉ định thư mục khác). Bạn phải tự thêm công cụ này vào Excel (trong Excel, vào menu Tools>Add-Ins và dùng Browse để duyệt tìm đến thư mục chứa tập tin Ufunctions.xla).

vnTools xuất hiện ở dạng thanh công cụ, có hộp thoại thao tác tương tự như các hàm của Excel - trong đó bạn có thể chọn ô chứa số cần chuyển đổi, ô chứa chuỗi kết quả... (xem hình). Bạn cũng có thể nhập trực tiếp hàm chuyển đổi mà không cần thực hiện qua hộp thoại.

vnTools hỗ trợ chuyển đổi tiền VND (đồng) và USD (đô la), có khả năng xử lý tới 15 chữ số (trăm nghìn tỷ); hỗ trợ bảng mã tiếng Việt Unicode, VNI và TCVN3 (lưu ý, việc thiết lập bảng mã sẽ tác động tới tất cả các ô kết quả dùng hàm chuyển đổi).

Ngoài hàm chuyển đổi số sang chữ, vnTools còn cung cấp hàm chuyển đổi ngày tháng sang chữ (DATETOTEXT). Công cụ có phần hướng dẫn khá chi tiết về cách sử dụng các hàm.

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

uyen_sp1

Đổi số ra chữ trong ... Word ? Thăm trang blog :

yenlinh_vu85

Thế các pác có cái phần mền nào tính toán trong Word không nếu có post cho tui cái nèo !^^

dinhcongky_vn

Đây là công cụ bổ sung (Add-in) cho Excel, rất tiện lợi đặc biệt đối với người dùng Excel trong công việc kế toán-tài chính và không rành lập trình VBA.

Công cụ vnTools được cung cấp ở dạng tập tin tự giải nén .exe (WinRAR), khi chạy sẽ cài tập tin Ufunctions.xla vào thư mục mặc định Program Files\vnTools (bạn có thể chỉ định thư mục khác). Bạn phải tự thêm công cụ này vào Excel (trong Excel, vào menu Tools>Add-Ins và dùng Browse để duyệt tìm đến thư mục chứa tập tin Ufunctions.xla).

vnTools xuất hiện ở dạng thanh công cụ, có hộp thoại thao tác tương tự như các hàm của Excel - trong đó bạn có thể chọn ô chứa số cần chuyển đổi, ô chứa chuỗi kết quả... (xem hình). Bạn cũng có thể nhập trực tiếp hàm chuyển đổi mà không cần thực hiện qua hộp thoại.

vnTools hỗ trợ chuyển đổi tiền VND (đồng) và USD (đô la), có khả năng xử lý tới 15 chữ số (trăm nghìn tỷ); hỗ trợ bảng mã tiếng Việt Unicode, VNI và TCVN3 (lưu ý, việc thiết lập bảng mã sẽ tác động tới tất cả các ô kết quả dùng hàm chuyển đổi).

Ngoài hàm chuyển đổi số sang chữ, vnTools còn cung cấp hàm chuyển đổi ngày tháng sang chữ (DATETOTEXT). Công cụ có phần hướng dẫn khá chi tiết về cách sử dụng các hàm.

Link: Thank anh Tuấn về bài viết trên. Mình thấy nó hay lắm!

t1nhy3ul4gj91

Bản cài đặt, cập nhật mới của vnTools : phiên bản 1.1.4

Đổi số thành chữ cả trong Word và Excel.

ngochai_tp1995

Thank bạn rất nhiều.. mình đang tìm chương trình này nhưng mãi chưa thấy. giờ mới down được..thanks!

Bản cài đặt, cập nhật mới của vnTools : phiên bản 1.1.4

Đổi số thành chữ cả trong Word và Excel.

H*ữu ích lắm, Thank bạn nhiều nha

Verrall

các bạn có chương trình nào đổi số kể cả số thập phân sang chữ không, cho em xin với

vitbau369

Phiên bản mới dùng hay k các bạn ? Trc đây mình có cài nhưng hay lỗi quá, thỉnh thoảng em nó lại rỗi bỏ đi, gọi mãi k trở lại...cứ tưởng máy mình bị lỗi cơ đấy....

quach_tieuthu

Bạn ơi mình cần xóa dấu "." ở cuối cùng thì làm sao đây.có thể giúp mình xóa được không. Thank về phần mềm hữu ích của bạn

Các chủ đề có liên quan khác