các bạn từng phiền toái vì cứ mỗi khi cần cài soft nào mà có deep freeze thì lại phải restart. Nhiều bạn cài deep freeze xong thấy không được vì bất tiện mà gỡ ra không nổi. Mình xin giới thiệu 1 cách gỡ deep hiệu quả.

Khởi động Deep Freeze lên, chọn Boot Thawed. Click Apply and Reboot.

Sau khi máy khởi động lại, bạn phải disable Deep Freeze bằng cách khởi động task Manager. Tắt 2 chương trình của Deep Freeze đi(ở mục Processes).

Sau đó bạn phải Disable tất cả Faronics Deep Freeze Services.

Đối với bạn nào dùng windows 7 và Vista

Bạn gõ services.msc. Bạn tìm đến DFserv. Chọn Properties và chọn Disable.

Cuối cùng là khởi động file cài đặt Deep Freeze lên và gỡ bỏ thôi.

ga_pungmo

cái đó vào được thì có gì để nói, vấn đề là đang đóng băng mà không thấy biểu tượng, là sao gở bỏ

vietanhstyle1

cho mình hỏi. phần mềm deepfreeze của nhà mình không có hình con gấu trắng!! mà hình 1 cái hộp bị đóng băng...cũng không thể khởi động nó được thì làm sao để gỡ??

Tiburon

còn chiêu này nữa thử xem nha, trong phan services.msc, muc dfsev.exe xem no ghi o đâu. rest máy vô safe mode xóa hết file:

+ trong programfile

+ C:\windwos\systèm\drivers\DF...sys

Đã thử, goodluck.

dau_tay712211

Trước có người hướng dẫn mình cách xử lý khi mất pass DF.

Bạn ra một máy nào đó chưa cài DF, sau đó cài đặt DF. rồi chép thư mục đã cài đặt ở máy mới cài, rồi chép đè vào máy mình, sau đó bạn mở DF, pass sẽ là pass mới bạn mới cài trên máy kia. Rồi bạn chỉnh lại pass.

Chưa test thử. Ai bị thì có thể thử xem sao!

Gaetan

Ặc! nếu không có pass thì bác chủ thớt làm thế nào! có pass rùi thì thì cần gi làm cái đó! chạy file cài đặt tháo luôn không được hả?

Các chủ đề có liên quan khác