deptraicuto

cách chèn mindmap vào ppt

Bạn xuất file thành image (vào file -> Export chọn image) lưu vào đâu đó,sau đó copy file này vào PowerPoint thêm hiệu ứng để trình chiếu.

Mỗi lần bạn tạo một nhánh bạn có thể lưu thành image sau đó cop vào powerpoint tạo hiệu ứng xong sẽ có bài hoàn chỉnh. Thân

Chiều nay mình làm như bạn nhưng thấy hơi vất vả, nên thử tìm cách xuất file thành Interative Presentation có vẻ hay hơn vì mình có thể chỉnh từng nhánh 1( custom amination). bạn thử xem

Đây mình dùng Imind map

iMindMap Ultimate 8.1.0

Fugeltun

Thanks, mình làm theo cách của bạn thấy tốt hơn nhiều, rất dễ chỉnh sửa các nhánh

zen_nhok

Làm như thế nào để xuất ra bằng Imind map vậy? Em vào File/Export mà không thấy Interative Presentation đâu cả! Giúp em với

lsandy_2805

Làm như thế nào vậy bác? Em vào File/Export mà không thấy Interative Presentation đâu cả! Giúp em với Bạn xài bản nào mà không thấy, ^^

vào File/ Export sẽ hiện ra một danh sách các kiểu lưu cho bạn chọn, trong đó có Interavite Presentation, có thể màn hình của bạn hiện không hết, kéo mũi tên xuống thêm sẽ thấy thôi. Chúc thành công.

neverlove311

cái này cung đươc nhưng mình muốn nhúng vào. chạy trên powerpoint thì mới ngon. có pro nao biết chỉ giúp

conquysong2000

không tay nào hướng dẫn cụ thể cả ah?Liệu có thể tạo 1 hình sau trong đó cáo hiệu ứng của các nhánh.

nguyenuyen08

Cac bac oi em cung dang dung imindmap 5 nhung khong bit tao hieu ung. Co bac nao bit không hướng dẫn chi tiet ho em duoc khong? Thank cac bac nhiu!

le.thehien

bạn tạo bản đồ xong xuất ra:file > Export >Interavite Presentation sau đó mở file đã lưu nhấp vào nó. Thông thường nó sẽ tạo luôn cho bạn 1 hiệu ứng cho tất cả các nhánh muốn chiếu bạn chỉ cần nhấp chuột vào đó thôi, còn muốn thay đổi hiệu ứng thì nhấp chuột vào từng nhánh sau đó vào slide show/ custom animation và chọn hiệu ứng mình thích.

XUẤT BẢN ĐỒ RA TRÌNH CHIẾU POWER POINT :

Click chọn menu File, chọn Export, rồi chọn Interactive Presentation. Hộp thoại xuất hiện cho phép ta đặt tên tập tin và chỉ định nơi lưu tập tin. rồi click nút Export

trời ơi m.n tàn xài mindmap 5

mk xài mindmap 11

chả hỉu j` hết ak. ai có cách chèn thì chèn hộ không thì gửi cho mk cái link cài đặt mindmap 5 đi

sunnylee55

máy của mình có Interactive Presentation nhưng k có chỗ để lưu tên cũng k có nút export luôn..

anewday_2u

Mình đang dùng Imind map 6.0.1 và bộ gõ Unikey 4.0 RC2; bảng mã Unicode; kiểu gõ Telex. Làm cách nào để gõ tiếng Việt trong Imindmap này. Nhờ các mems hỗ trợ giúp. Đa tạ.

khoai_heo

Cách này thì tốt nhất là mình xuất ra video đi. nếu trình chiếu không theo ý muốn của mình thì thiết kế lại trật tự. Presentation -> default. chỉnh xong có export video. xuất ra rồi add vào bài powerpoint tro nen đơn giản hơn rồi. Chúc thành công.

Aibne

dùng Unikey bản silent đi cho nó lặng. k bị gì hết

hoa_ngoclan

cả nhà ơi sao mà mình chuyển sang dùng powerpoint nhưng sau đó mở ra nó bảo không chạy được

mình dùng imindmap 6

nhờ cả nhà giúp mình với :"(

hale8085

các bạn vào địa chỉ này để download Iminmad 5.3 Full Cr-ack

Sau khi tải về chạy file setup cài đặt bình thường (lưu ý khi cài phải mở mạng)

sau khi cài xong tắt chương trình đi --> mở file Cr-ack cài để nó cài đến khi nào xong thì thôi

-> sau khi cài xong, mở iminmad lên đã Cr-ack 100%

Bây giờ vào Interactive Presentation - > Export - > OK

Các chủ đề có liên quan khác