timbaland_3107

các bạn giúp em với. mang ra tiệm mà tiệm mò 3 tiếng vẫn bó tay. không tìm ra được phần mềm âm thanh. xong tiệm phán em câu card âm thanh hư rồi. ai bị như thế này rồi hay biết thì chỉ giúp em với

no_impos

mình chỉ dùng windows XP 2 thôi. mà sao mình cài mấy chục lần trước không bị sao mà lần này lại dính như thế này.

nicky_nick

lại lỗi driver bác tải phần mềm này về , giải nén rồi chạy nó sẽ tự động quét phần cứng, tìm rồi tải và cài những driver còn thiếu hay bị sai cho bác !!!

hoai_thu

Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:

Theo như bạn nói thì máy bạn đang thiếu driver sound, hay bạn cài không đúng. Bạn lên trang của hãng down đúng với driver theo hệ điều hành, sau đó bạn cài lên. Đối với windows 7 cài xong bạn vào control panel >> chọn hardware and sound>> nhấn chọn realtek HD audio manager >> tab speaker >> nhấn chọn biểu tượng connector setting ( ở góc cửa sổ) >> tích chọn cả hai tùy chọn>>OK

Bạn làm thử nha, Chúc bạn thành công.

bachviet_24

Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:

Theo như bạn nói thì máy bạn đang thiếu driver sound, hay bạn cài không đúng. Bạn lên trang của hãng down đúng với driver theo hệ điều hành, sau đó bạn cài lên. Đối với windows 7 cài xong bạn vào control panel >> chọn hardware and sound>> nhấn chọn realtek HD audio manager >> tab speaker >> nhấn chọn biểu tượng connector setting ( ở góc cửa sổ) >> tích chọn cả hai tùy chọn>>OK

Bạn làm thử nha, Chúc bạn thành công. Thank bạn như ngọc đã góp ý.mình đã lên trang của hãng down về nhưng vẫn vô phương. mình ra tiệm người ta cũng bó tay luôn.

xara_IT

Lúc trước mình cũng bị lồi không thể nào cài drive âm thanh được mặc dù là drive chuẩn,tìm hiểu mới biết là xung đột drive cũ bị hỏng

Hi vọng cách này khắc phục được. Bạn vào run gõ devmgmt.msc hay chuột phải vào my computer chọn device manager,tìm mục view trên menu chọn devices by connection rồi đến danh sách bên dưới tìm UAA High Definition Audio Bus... disable nó đi rồi unintall luôn sau đó cài drive âm thanh, khởi động lại máy . Chúc bạn thành công!

thocon55

Driver chưa tương thích bạn vào trang chủ tìm lại chú ý tên máy và phiên bản 32 hay 64 để cài cho chính xác nếu muốn nhanh thì bạn có thể dùng Wandriver (500MB), down đúng bản win!

Thiếu driver sound card..nếu ở nhà bạn còn đĩa driver thì có thể cài lại hay không thì download link phía dưới đề cài vào.

Link download:

Have fun..

Các chủ đề có liên quan khác