click chuột phải vào ổ C hay D đều không thấy chữ Open hay là Explore mà toàn thấy ký tự đặc biệt

[url=http://s1105.photobucket.com/user/amaron141/media/loigi_zpse5b6d760.png.html][/url]

phuonganh1202

Virus rồi nhé dùng vài phần mềm diệt nó đi có thể quét xong máy sẽ bị lỗi nhưng phải quét sạch hệ thống rồi cài lại win.

Font máy tính bị lỗi: Có thể bạn đã cài những phần mềm "dọn dẹp" hệ thống như Tune Up, Recorvery,... nói là "dọn dẹp" nhưng hiệu quả thì cứ bấp bênh hoàn toàn, những phần mềm này thường can thiệp rất sâu vào File hệ thống và có thể các phần mềm này đã gây ra lỗi như trên bạn xem nếu có không thì gỡ đi những phần mềm lạ, nếu bạn muôn "dọn dẹp" hệ thống mà không làm ảnh hưởng tới như trên thì bạn nên dùng Ccleaner hiệu quả rất cao mà lại an toàn.

hay có thể bạn đã cài nhần những Font lỗi gây ra hiện tượng này bạn xem và nhớ lại khi nào cài font gì thì bị như thế và gỡ nó ra => Resart lại máy

Virus thì bạn lên mạng Down một phần mềm diệt Virus nào đó về, nhớ cài bản quyền cho nó và quét Full máy. Nếu gần mà có bật Sýtem Restore thì bạn Restore lại là xong.

quemoi_dn

bạn ơi,cái này mình lúc đầu cài máy thì không bị,mình đã đóng băng ổ D nhưng sài khoảng 2 bữa là lại bị như thế,là thế nào nhĩ

miumiususu1

cã cái Vnz mà không ai hổ trợ được xí,riếc mà nãn Có người đã giúp đỡ bạn rồi đó ma bạn không nghe.

theo mình thì máy bạn bị nhiễm virus rồi, bạn thử sử dụng phần mềm diệt virus (mình khuyên dùng KIS) để quét máy. sau khi quét xong thì bạn cài lại windows mới.

Jourdaine

bạn ơi,cái này mình lúc đầu cài máy thì không bị,mình đã đóng băng ổ D nhưng sài khoảng 2 bữa là lại bị như thế,là thế nào nhĩ bạn đã đóng băng ổ D nhưng có thể khi bạn đóng băng thì ổ D của bạn đã chứa sẵn virus rồi và nó lây sang tập tin hệ thống ở ổ C.

headstrong_2708

bạn ơi,cái này mình lúc đầu cài máy thì không bị,mình đã đóng băng ổ D nhưng sài khoảng 2 bữa là lại bị như thế,là thế nào nhĩ Vậy bạn thử gỡ phần mềm đóng băng đó đi rồi Resart máy lại rồi chờ khoảng 2 - 3 bữa xem có bị lại như vậy không vì không loại trừ khả năng chính phần mềm đóng băng này lại gây ra lỗi như thế cũng tương tự như Tune Up phần mềm này đã đóng băng và con thiệp sâu vào File hệ thống gây xóa File xẩy ra lỗi nhé bạn, sau khi gỡ đóng băng bạn vào Run -> Msconfig -> Startup tắt hết đi không cho chương trình nào khởi động cùng windows cả rồi... chờ đợi... xem

Attie

vấn đề ở đây là thế này,mình xóa trắng ổ cứng và cài lại.mình là tiệm net,máy chủ sài KIS,mình làm lúc nữa đêm nên chỉ có máy chủ và 1 máy mình làm thui.mình bắt đầu thế này,xóa toàn bộ ổ cứng và phân vùng,sau đó phân chia lại,như 1 máy trắng không có gì,sau đó mình dùng cái Protection của VNG từ máy chủ đóng băng máy trạm lại và cập nhập game xuyên băng,2 ngày sau thì bị lỗi như thế.vậy vấn đề ở đây là mình xóa toàn bộ HDD như thế có còn virus hay không,và cái này là lỗi gì.1 số bạn kêu zính virus,vậy cho hỏi nó là virus gì

xuhao.bapcai

vấn đề ở đây là thế này,mình xóa trắng ổ cứng và cài lại.mình là tiệm net,máy chủ sài KIS,mình làm lúc nữa đêm nên chỉ có máy chủ và 1 máy mình làm thui.mình bắt đầu thế này,xóa toàn bộ ổ cứng và phân vùng,sau đó phân chia lại,như 1 máy trắng không có gì,sau đó mình dùng cái Protection của VNG từ máy chủ đóng băng máy trạm lại và cập nhập game xuyên băng,2 ngày sau thì bị lỗi như thế.vậy vấn đề ở đây là mình xóa toàn bộ HDD như thế có còn virus hay không,và cái này là lỗi gì.1 số bạn kêu zính virus,vậy cho hỏi nó là virus gì
Để biết chính xác là máy bạn có bị nhiễm virut hay không thì bạn nên quét ngoài môi trường cứu hô (WinPE). Bạn có thề dùng Avast hay một số AV khác có hỗ trợ chức năng này

hay bạn có thể dùng MBAM để quét toàn bộ hệ thống!

p/s: Vấn đề này cần kiểm tra kỹ bằng các phần mềm chuyên dụng chứ khó đoán mò được!

Caley

vậy mình hỏi 1 câu đơn giản nữa thui,xóa trắng HDD thì virus còn không !!!

Có người đã giúp đỡ bạn rồi đó ma bạn không nghe.

theo mình thì máy bạn bị nhiễm virus rồi, bạn thử sử dụng phần mềm diệt virus (mình khuyên dùng KIS) để quét máy. sau khi quét xong thì bạn cài lại windows mới. đã quét xong mài cài lại wwin cơ à

Rocky_Kute

vậy mình hỏi 1 câu đơn giản nữa thui,xóa trắng HDD thì virus còn không !!! bạn dùng thằng MSE và MAM quét bảo đảm OK

hongphong_vu

vấn đề ở đây là thế này,mình xóa trắng ổ cứng và cài lại.mình là tiệm net,máy chủ sài KIS,mình làm lúc nữa đêm nên chỉ có máy chủ và 1 máy mình làm thui.mình bắt đầu thế này,xóa toàn bộ ổ cứng và phân vùng,sau đó phân chia lại,như 1 máy trắng không có gì,sau đó mình dùng cái Protection của VNG từ máy chủ đóng băng máy trạm lại và cập nhập game xuyên băng,2 ngày sau thì bị lỗi như thế.vậy vấn đề ở đây là mình xóa toàn bộ HDD như thế có còn virus hay không,và cái này là lỗi gì.1 số bạn kêu zính virus,vậy cho hỏi nó là virus gì bạn hỏi thế cũng khó trả lời, nếu format toàn bộ HDD thì sẽ không còn virus, và nếu bạn muốn biết nó tên gì thì có thể sử dụng anti để quét. mình nghĩ máy net thì khả năng là do virus rất cao hay là do phần mềm đóng băng can thiệp sâu vào windows làm windows lỗi gây ra lỗi này. goodluck

vậy mình hỏi 1 câu đơn giản nữa thui,xóa trắng HDD thì virus còn không !!! Còn...bạn hài lòng chưa? Bạn nên tìm hiễu về virus trước đã...

the1lrbdch

vậy mình hỏi 1 câu đơn giản nữa thui,xóa trắng HDD thì virus còn không !!! Format toàn bộ thì không còn nhưng delete toàn bộ dữ liệu thì chưa chắc nhé!

Máy bạn có thể dính mã độc từ game trong quá trình cài lại, bạn nên kiểm tra bộ setup có bị dính không là rõ

p/s: hồi xưa có nghe loại virus siêu đa hình gì đó sau khi Format ổ cứng thì nó vẫn chạy được, nhưng không rõ nguồn thông tin này chính xác hay không???

dracula_ken

vậy mình hỏi 1 câu đơn giản nữa thui,xóa trắng HDD thì virus còn không !!! xóa trắng HDD thì tất nhiên là máy sạch rồi, cài windows xong chỉ cần bạn cài 1 cái soft có dính virus thì máy bạn lại dính như cũ, cái lại máy, copy soft vào usb, phải đảm bảo là usb không virus, soft phải sạch, chứ bạn cài windows rồi chui vào cái ổ nào có virus thì công giã tràng thôi.

Các chủ đề có liên quan khác