vietboy_121186

Chào các bạn, mình muốn hỏi có ai bị lỗi như mình không?

Mình đang dùng laptop, dùng thì bình thường nhưng thỉnh thoảng nó lại kêu rất lạ khi mình sờ vào bề mặt xung quanh đặc biệt là phía trên bàn phím của lap. tiếng kêu giống như khi mình dí mích vào loa ấy.

Ai biết về lỗi và cách khắc phục xin chỉ dùm mình với. Thanks!

Chào các bạn, mình muốn hỏi có ai bị lỗi như mình không?

Mình đang dùng laptop, dùng thì bình thường nhưng thỉnh thoảng nó lại kêu rất lạ khi mình sờ vào bề mặt xung quanh đặc biệt là phía trên bàn phím của lap. tiếng kêu giống như khi mình dí mích vào loa ấy.

Ai biết về lỗi và cách khắc phục xin chỉ dùm mình với. Thanks! thường thì laptop hay bật sẵn mic và khi để âm thanh ở mức lớn cũng hay bị vọng lại như vậy. nếu bạn đang sài win7 thì click phải chuột vào cái loa ở góc phải màn hình, chọn Recording , chọn tiếp tên microphone, chọn properties, chọn level, nhìn vào cái volume hạ nó xuống 1 tí hay bỏ chọn ở mục phone boost . Nếu không được thì tính tiếp vì bệnh này hơi lạ.

Rowtag

thường thì laptop hay bật sẵn mic và khi để âm thanh ở mức lớn cũng hay bị vọng lại như vậy. nếu bạn đang sài win7 thì click phải chuột vào cái loa ở góc phải màn hình, chọn Recording , chọn tiếp tên microphone, chọn properties, chọn level, nhìn vào cái volume hạ nó xuống 1 tí hay bỏ chọn ở mục phone boost . Nếu không được thì tính tiếp vì bệnh này hơi lạ.

ban minhthang92 đã làm theo cách của bạn ngao_op chưa vậy có được ko.....máy mình cũng bị tình trạng như vậy nhất là kh gập mở màn hình nó cú kêu ầm lên như còi vậy......mình thử cài windows lại thì lạ ok ....

andychuot

Thanks bạn nha, Mình đã thử nhưng chưa biết kết quả thế nào vì thỉnh thoảng mới bị !

jyjy_myfriends

Mình thử rồi nhưng chưa biết kết quả ra sao, nếu k được chắc phải cài windows lại Bạn thử làm theo hướng dẫn mục #2 chưa

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác