keou_303

Tình hình là như này ạ:

bạn em mới để em cài windows giúp. cấu hình máy như sau (dell Vostro 2421 ram 2g 1.8ghz intel core i3)

lần đầu cài win7 pro xong:nó không nhận mạng lan. biết lý do thiếu card lan.nhưng em tìm mãi không thấy.

quyết định đổi sang win8.1 pro cài xong. chỉ có mạng lan(win8 tích hợp hầu hết dirver) tìm cả ngày mà không ra được cái card wireless cho nó.(em cài dirverscanner, direver easy,...) và vào hẳn trang chủ của hãng máy tính dell để tìm. nhưng chỉ ra mấy cái direver giống gần vậy mà không tìm thấy dirver của nó.em tìm và down hơn 20 chục cái direver dạng dạng của nó về cài mà không được.

bác nào biết cách hay làm sao kiếm được dirver phù hợp chỉ em với(vụ này mà cài không ổn thì em mất mặt lắm =]])

langdu_lukhach

bạn dùng easy driver pack chưa ? mà bạn nhìn kỹ xem có phím tắt bật wireless ko?

bạn vào device manager xem chỗ Network adapter có cái nào chấm than ko? chú ý nha thường laptop hay có phím bật tắt wireless đấy.

nếu có chấm than trong device manager thì bạn post DEVICE ID lên đây để mọi ng tìm cho

hoang_du_88

Tình hình là như này ạ:

bạn em mới để em cài windows giúp. cấu hình máy như sau (dell Vostro 2421 ram 2g 1.8ghz intel core i3)

lần đầu cài win7 pro xong:nó không nhận mạng lan. biết lý do thiếu card lan.nhưng em tìm mãi không thấy.

quyết định đổi sang win8.1 pro cài xong. chỉ có mạng lan(win8 tích hợp hầu hết dirver) tìm cả ngày mà không ra được cái card wireless cho nó.(em cài dirverscanner, direver easy,...) và vào hẳn trang chủ của hãng máy tính dell để tìm. nhưng chỉ ra mấy cái direver giống gần vậy mà không tìm thấy dirver của nó.em tìm và down hơn 20 chục cái direver dạng dạng của nó về cài mà không được.

bác nào biết cách hay làm sao kiếm được dirver phù hợp chỉ em với(vụ này mà cài không ổn thì em mất mặt lắm =]])
cảm ơm bác, mấy cái bác nói em thử hết rồi. vấn đề của em bây giờ là không tìm thấy dirver wireless phù hợp cho em nó

dung cái driver easy park rồi nhưng mà nó down cái wireless 1705 802.11b (2.4ghz) 250mb. khổ nỗi máy em nó có 1.8ghz vậy nên không cài được và tạm thời bó tay.. @@

world_boy_17

bạn dùng easy driver pack chưa ? mà bạn nhìn kỹ xem có phím tắt bật wireless ko?

bạn vào device manager xem chỗ Network adapter có cái nào chấm than ko? chú ý nha thường laptop hay có phím bật tắt wireless đấy.

nếu có chấm than trong device manager thì bạn post DEVICE ID lên đây để mọi ng tìm cho cảm ơm bác, mấy cái bác nói em thử hết rồi. vấn đề của em bây giờ là không tìm thấy dirver wireless phù hợp cho em nó

dung cái driver easy park rồi nhưng mà nó down cái wireless 1705 802.11b (2.4ghz) 250mb. khổ nỗi máy em nó có 1.8ghz vậy nên không cài được và tạm thời bó tay.. @@

nhimcoi13_5

bạn dùng Wandriver 5.3 hay cái này cũng dc : Code: http://www.mediafire.com/download/k6e2adku44oon19/Uniblue_DriverScanner_2013_v4.0.10_Full_Serial.rar

andychuot

lấy thử dirver windows 7 32 bit cài vào..trên trang chủ windows 8 có mỗi 64bit thôi..

joey_boo611

bạn tải cái này về . driver nào thiếu nó sẽ show cho mình biết . có cả trang web cho mình down luôn . mình xài cái này cài được hầu hết 95% driver . còn 1 công cụ hay xài nữa là cpu net diver nhưng từ khi biết driveridentifier thì bỏ cái kia luôn

Các chủ đề có liên quan khác