trung_dinhle81

em vừa lướt mạng..

vô tình đọc dc mấy vụ lưu trữ trên web gì đó mà người ta hay gọi là điện toán đám mây hay là lưu trữ trên mây...

tên như là box gì gì đấy,rồi skydriver....

vậy cho em hỏi....

làm sao lưu trên đó

và lưu thì file có tồn tại mãi mãi dc không hay 1 thời gian cũng bị xóa như youtube hay MF

và khi muốn lấy ra phải làm sao và khi lấy ra file có xài dc hay lỗi gì không

và nếu em hiểu thế này có sai không ?

Lưu trữ trên mây có nghĩa nó giống như 1 ổ cứng HDD để người ta chứa dữ liệu trong đó...

có vài thắc mắc

mong dc giải đáp ạ

thanks all

peogar_oba

Mình cũng không bít đúng không nhưng khi tạo tk nó cho tải 1 chương trình về để cài đặt. Khi cài xong sẽ tạo ra 1 folder và bạn có thể copy dữ liệu vào đó thì cũng đồng ngĩa đã up file đó lên internet

thangdbg

nôm na là khi cài đặt nó sẽ có folder của Phần mềm đó, nó sẽ cho bạn dung lượng lưu trữ miễn phí 1GB-50GB tùy từng dịch vụ của nó. khi đó bạn up lên lưu trữ thôi, ưu điểm theo mình biết thì yên tam không sợ mất, nhược là phải có internet mới lấy về được

Fearnleah

Lưu trữ đám mây là một dạng hình thức lưu trữ trên host (hay còn goi là "đám mây") nếu máy bạn hết dung lượng chứa hay muôn up lên đó để cho nhiều người khác Download về để xài, hiện nay có rất nhiều dịch vụ lưu trữ "đám mây" này như box.com, kleii, megacloud, 4share, ubutu,... rất nhiều bạn có thể xem ở đây để biết thêm

File mà bạn up có tồn tại hay sống được bao lâu hay có lỗi gì cũng tùy thuộc vào từng dịch vụ đám mây cho phép giới hạn như thế nào trước khi sử dụng dịch vụ đó bạn nên vào lướt một lượt coi các điều khoản,... để biết thêm tránh tình trạng up... nhầm

Để tiến hành lưu trữ trên dịch vụ "đám mây" trước hết bạn cần đăng lí một tài khoản (nếu trang web đó yêu cầu đăng kí) và up giống như up lên fshare, 4share,... tuy nhiên tài khoản bình thường thì thời gian sống cũng không nhiều và xóa file... thường xuyên tùy theo dịch vụ nếu muôn up thay cho ổ cứng bạn tốt nhất bạn nên mua một tài khoản VIP để up thoải mái nhé!

Lưu trữ trên mây có nghĩa nó giống như 1 ổ cứng HDD để người ta chứa dữ liệu trong đó ==> Đúng! Nhưng muôn xài thì phải.... tải về đó nha

Các chủ đề có liên quan khác