nuthananhsang95

Mình đang dùng máy Acer 5740, RAM 2Gb, mấy hôm nay máy mình hơn chậm, mình dùng cái CPU metter để đo thì thấy used hơn 1400Mb trống chỉ được 300Mb, trong khi đo mình chỉ bật 1 tab của Opera và 1 tab của Firefox. Mọi người giúp mình cải thiện tình hình được ko, Thank nhiều!

Rocky

Lỗi này bạn nên quét virus toàn bộ hệ thống, cài lại các trình duyệt và chú ý xem lỗi trên có xuất hiện sau khi cài 1 phần mềm nào đó ko? Nếu được bạn chụp hình task manager lên xem !

quyenduong8926

Trong Task Manager thấy nhiều chương trình đang chạy mà (Avast, Yahoo,...). Máy mình chỉ mở 1 tab FF đã chiếm 1.78 GB nè.

task manager đây mấy bạn ak, có cái firefox vs opera thấy tốn ram nhiều quá
ê bạn dùng phần mềm gì bên phải thế.để xem cpu + ram đó

task manager đây mấy bạn ak, có cái firefox vs opera thấy tốn ram nhiều quá hai phần mềm này tốn ram nhiều là đúng rùi ,bạn quyét virus rồi vệ sinh ram xem cải thiện được không

láp mà cũng tháo ra vệ sinh ram hả bạn sao hok cha, lấy ra chùi chân ram để đảm bảo độ tiếp xúc giữa chân ram và khe cắm

mà chú mở 1 trình duyệt thôi, mở chi 2 cái vậy, máy tui mở chrome với FF ram lên đến ~70% đó, ram 4GB, xài windows 7 ultimate 64

12_A9

cai này củing bình thường mà bạn, firẽo dạo này ngốn hơi nhiều ram với cái vụ flash! mây mình mở firefox 4 tab củng ngốn 1.4Gb rồi

@@! sao lại không bật gì. cả đống chương trình có sẵn. bạn vào thanh statr chọn control panel >> chọn phần program rồi xem cái nào không cần gỡ vợi ra là ok

phamthuthoa

Cũng bình thường thôi, Win7 + Firefox + Opera thế là nặng rùi

Tui sài WinXP, sài Chrome + Cờ Rôm+ nó lên tầm 1.8G RAM luôn nè

c0nvitc0i

Máy em không bật gì mà tốn 1.7GB là sao? các bạn giúp em với không bật tì mà cũng 1.7GB thì ảo thật. chụp task vs phần mềm cài đặt vào máy lên xem nào

Các chủ đề có liên quan khác