hoxuan_tai

mình mới mua con micro thu âm philip SHM 1000.mà mình thu thấy tiếng nó nhỏ nhỏ sao ý.thấy trên mạng hướng dẩn đều khác của mình.trong mục recording control mình chỉ điều khiển được cột recording còn các cột khác như mic volume,stereo mix,.. không điều khiển được...

thấy nhiều cái không điều chỉnh được.(những thứ không điều chỉnh được là bị mờ đi)

với thêm 1 cái nửa là khi mình click vào rear pink in thì thu âm được.nhưng nó có tiếng xì ở headphone.kể cả khi mình đả tắt micro.

thanks!

hoangthuyljnh

Sao bạn không sử dụng công cụ Sound Recoder có sẵn của Windows? Công cụ đó hoàn toàn tốt không có lí do gì mà bạn phải cài thêm một phần mềm nào khác cả. Để vào Sound Recoder bạn vào Start -> All Program -> Accessories -> Sound Recoder và bật nó lên như bình thường và tiến hành thu âm, nếu các công cụ trong chương trình này bị mờ thì chứng tỏ máy bạn không hỗ trợ thu âm rồi bạn nên kiểm tra lại Driver và thiết bị phần cứng.

camhapt

Sao bạn không sử dụng công cụ Sound Recoder có sẵn của Windows? Công cụ đó hoàn toàn tốt không có lí do gì mà bạn phải cài thêm một phần mềm nào khác cả. Để vào Sound Recoder bạn vào Start -> All Program -> Accessories -> Sound Recoder và bật nó lên như bình thường và tiến hành thu âm, nếu các công cụ trong chương trình này bị mờ thì chứng tỏ máy bạn không hỗ trợ thu âm rồi bạn nên kiểm tra lại Driver và thiết bị phần cứng. thì mình dùng cái đó để thử mà nhưng ý mình hỏi là cái khác.tại sao khi thu nó nhỏ thế.với lại ... như trên.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Nghiên cứu vấn đề nhà ở cho người có thu nhập thấp Công nghệ thông tin 0
C Những vấn đề đặt ra và những thách thức trở ngại đối với hoạt động thu hút đầu tư nước ngoài vào Việ Luận văn Kinh tế 0
L Đặc điểm của Công ty A&C với vấn đề bằng chứng kiểm toán và kỹ thuật thu thập bằng chứng kiểm toán Luận văn Kinh tế 0
K Một số vấn đề về hoạt động thu hút khách hàng của siêu thị Kim Liên Luận văn Kinh tế 0
V Một số vấn đề về hạch toán thu nhập doanh nghiệp. Luận văn Kinh tế 0
H Nghiên cứu chính sách bảo hiểm xã hội với vấn đề thu BHXH và chống thất thu BHXH Trên địa bàn tỉnh Tuyên Quang Luận văn Kinh tế 2
D Một số vấn đề về công tác thu - Chi BHXH ở cơ quan BHXH quận Cầu Giấy – Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
C Một số vấn đề về công tác thu - Chi bảo hiểm xã hội ở cơ quan bảo hiểm xã hội quận Cầu Giấy – Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
H Một số vấn đề về thu nhập, chi phí và kết quả kinh doanh của ngân hàng thương mại cổ phần xuất nhập Luận văn Kinh tế 0
K Các vấn đề chuyên môn thu được trong quá trình thực tập tại bưu điện tỉnh Ninh Bình Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác