Blagden

Cả nhà ơi cho mình hỏi chut.công ty mình tạm ứng theo khối lượng xây lắp trả thành. khi được tạm ứng mình có phải viết hoá đơn không.thuế chỗ mình nói khi nào trả thành thi viết hoá đơn 1 thể mấy chị kế toán thì khuyên minh nên viết hoá đơn khi có trước tạm ứng mình bất bít nên làm thế nào nữa

Giles

Trích: Nguyên văn bởi haily_4988 Cả nhà ơi cho mình hỏi chut.công ty mình tạm ứng theo khối lượng xây lắp trả thành. khi được tạm ứng mình có phải viết hoá đơn không.thuế chỗ mình nói khi nào trả thành thi viết hoá đơn 1 thể mấy chị kế toán thì khuyên minh nên viết hoá đơn khi có trước tạm ứng mình bất bít nên làm thế nào nữa Nếu trong hợp cùng quy định thu trước theo tiến độ trả thành thì mỗi lần thu đều phải xuất hóa đơn, nếu hợp cùng quy định khi nào công chuyện hoàn thành, quyết toán bàn giao mới xuất hóa đơn thì không cần xuất hóa đơn.

Lorence

Trích: Nguyên văn bởi Linh_suchuoi Nếu trong hợp cùng quy định thu trước theo tiến độ trả thành thì mỗi lần thu đều phải xuất hóa đơn, nếu hợp cùng quy định khi nào công chuyện hoàn thành, quyết toán bàn giao mới xuất hóa đơn thì không cần xuất hóa đơn. Đúng rồi, Theo hợp cùng đã ký.Hầucoi nhưquyết toán, thanh lý rồi mới viết HĐ đó bạn

Erkerd

Trích: Nguyên văn bởi haily_4988 Cả nhà ơi cho mình hỏi chut.công ty mình tạm ứng theo khối lượng xây lắp trả thành. khi được tạm ứng mình có phải viết hoá đơn không.thuế chỗ mình nói khi nào trả thành thi viết hoá đơn 1 thể mấy chị kế toán thì khuyên minh nên viết hoá đơn khi có trước tạm ứng mình bất bít nên làm thế nào nữa Nếu là tạm ứng theo hợp cùng thì bất cần viết hoá đơn cũng được. Theo như bạn nói vừa có KL xây lắp trả thành (bộ phận, hạng mục công việc) thì bên kế hoạch phải làm hồ sơ thanh toán với chủ đầu tư các bên ký xác nhận, căn cứ vào giá trị thanh toán bạn phải xuất hoá đơn cho chủ đầu tư và hạch toán doanh thu.

Farris

Tuỳ theo HĐ bạn à, nếu HĐồng nghiệm thu Qtoán theo HMục thì sau mỗi hạng mụcNthu ttoán thì căn cứ vào BB Nghiệm thu, tt thì bạn phải xuất HĐ cho từng hạng mục và hạch toán DT như ban cacc84 ấy

Dunleigh

Cty mình cũng làm bên xây lắp.nếu trong hợp cùng ghi rõ nghiệm thu thanh toán theo từng giai đoạn trả thành thì khi làm xong hồ sơ nghiệm thu giai đoạn trả thành thì mình phải xuất hoá đơn phần gtrị nghiệm thu đó.bên mình mới xuất hoá đơn như vậy đó.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Hiện nay Học sinh PTTH vẫn còn 1 số bạn có những biểu hiện thiếu Văn Hoá. Em hãy viết 1 bài văn...? Sinh viên chia sẻ 1
D một danh ngôn hoặc thành ngữ, tục ngữ có nội dung so sánh để viết đoạn văn so sánh Văn học thiếu nhi 0
D Viết một đoạn văn ngắn có sử dụng quan hệ từ. Gạch dưới quan hệ từ trong đoạn văn đó Văn học thiếu nhi 0
N [Cần Giúp Đỡ] Vấn Đề Cốc Cốc Không Viết được Tiếng Việt Có Dấu {Hiếp mi} InterNet 1
T Tìm hiểu Android và viết ứng dụng, trò chơi xếp hình (Tetris) (Có source code) Lập trình phần mềm, Android, IOS, Window Phone 0
S Mới đây, tôi có đọc một bài báo viết về một phụ nữ đẻ non mà không biết mình có thai Điều đó có thể Sức khỏe sinh sản 0
S Nhà văn Nguyễn Bá Học có viết: Đường đi khó không khó vì ngăn sông cách núi, mà khó vì lòng người ng Văn học 0
B Viết về tác phẩm Chinh phụ ngâm khúc của Đặng Trần Côn, có ý kiến cho rằng: Chinh phụ ngâm khúc phản Văn học 0
H Viết về Nhật kí trong tù của Hồ Chí Minh, nhà phê bình Hoài Thanh có nhận xét: “Tập Nhật kí trong tù Văn học 0
J Nhà văn Kim Lân có lần đã kể lại tác phẩm Vợ nhặt của ông thực ra là một chương đã được viết lại của Văn học thiếu nhi 0

Các chủ đề có liên quan khác