nguyen.bbi98

máy tui yếu lắm nên . mỗi lần ghost nó chạy vù vù vù vù . ghê lắm nên tui ngày nào cũng ít nhất 1 lần . tui e sợ nó bị hư gì không mỗi lần khổi động cái thùng nó keo to lắm có sao không m.n ai rành nói vài câu hướng dẫn sơ sơ y không biết gì hết

kelangbat2002

ghost nhìu hay cài windows nhìu dĩ nhiên ảnh hường tới phần cứng rồi. Nhất là hdd thôi Nếu dùng bình thường ít lỗi thì 3 - 6 tháng ghost hay cài windows 1 lần. Nếu bị lỗi bất đắt dĩ thì tốt nhất nên cài windows vẫn tốt hơn ghost.

Vài ý kiến của mình thôi

Faerrleah

Không sao nhé bạn Còn nếu bạn ngại thì mình giới thiệu cho bạn một công cụ có chức năng ý như Ghost và cũng tương tự như chức năng SystemRestore của Windows khi nào bạn cần cứ Repair lại là được đó chính là Rool Back PX

Link:

So sánh và chức năng:

ờ windows xp. mà h dễ dính virus quá có nhiều game chạy không được khi cài diệt ( tui thường 1 tiếng khỏi động 1 lân úi úi ) tui thấy cái máy tính nó chạy tốt hơn khi ghost lên mạng send ra ghost nhiều có lỗi không 1 đống ai cũng keo lỗi . mà h không ghost thì máy lag ì chạy không nỗi game off nữa là ( h cài windows xp hay windows 7 tối hơn khi chơi CF ) ai biết không . Thank m.n đã góp ý

wi_wi

thật buồn khi không biết cài windows chỉ ghost là dễ nhất tui thường dùng cách này . cài diệt virus xog diệt xog rồi ghost nên nó chạy vù vù cũng k bị virus tui làm 1 tuần rùi . h tui thấy sợ . tui chán khi k có gì chơi nó hư là k có tiền sữa úi úi

nếu ai biết cài windows thành công 100% trên máy khi không có đĩa + USB lúc trc có ah trên diễn. đàn dow giúp 1 windows + cái gì vào usb rùi chỉ cách làm thành công sài ngon lành 5 6 tháng . xui gập nhà giãi tỏa đền bù chuyễn đồ nó chui đi đâu mất rùi kiếm k ra. h ghost windows mà đâu hết ruột

Hasani

nếu để chơi game thì cài xp là chuẩn rồi, AV thì mình khuyên bác nên dùng . bắn CF , bay Phi Đội , chiến Liên Mình Huyền Thoại thoải mái không gặp vấn đề j luôn

bác nên cài hoặc ghost lại 1 bản XP mới thật sạch sẽ cài Avỉra vào và các phần mềm cần thiết rồi tạo 1 file Ghost upload lên đám mây ...

iso xp các ver bác tải ở còn ghost thì bác xem topic để lựa chọn cho mình 1 bản ưng ý (mình khuyên nên dùng của Thành An)

ko dùng đĩa thì bác có thể cài xp = usb hoặc cài từ Ổ cứng ... bác search Google là ra

bác nói nghe tuyệt quá mà không hiểu gì hết = )) .

p/s có ai chém gió không bão lv 16 - 17 đánh tới đà nẵng trong vòng 24h ( nhà lại mới xây ) không có ai có sức đêm cát lên . để trên tôn chống bão . xui xui xui bão tới hoài hoài .

anhthaovu

h dời máy xuống nhà tránh mưa . tôn bay ước máy rùi tải ghost về . sài tui tải 1 bản ghost cũ h tính xoá tải file ghost mới đúng lúc quá

boutique_84

mình luôn cố gắng viết 1 cách dễ hiểu nhất mà

bạn để ý những chữ màu đỏ trong comment của mình ấy !!! đó những là link ẩn để tải file setup avira anti-virus , iso và ghost . bạn click vào đấy để tải về ... đấy là xong khâu nguyên liệu còn cách cài windows từ usb hay ỏ cứng thì cũng rất là đơn giản ... bạn chỉ cần search Google với từ khóa "hướng dẫn cài XP từ usb" hay "hướng dẫn cài XP từ ổ cứng" là sẽ ra rất nhiều bài hướng dẫn ... phải tự làm thì mới biết dc bạn ạ !! chỉ cần nhớ là phải đọc thật kĩ trước khi thực hành, vậy thôi !!!

chúc bạn thành công

andoangian

cái đó dể mà . Easy ghót sài thử rùi . Thank nhá .

và Thank bum90 nữa hướng dẫn cài XP từ ổ cứng thế mà cứ ghi bậy bạ không ra gì nên k biết được . h ra 1 đông đang tìm hiểu

mới dọn vi tinh xuống nhà úi mệt quá

bác bum90 ghi thì đọc ok mà vấn đề có làm được không á sợ ~~

TheLiem_TheLiem

mình thì không hiểu tin học đọc mãi cũng k hiểu . chán ai qua team tải về rồi hướng dẫn giúp được khôg trong 24h tới bão lv 16 17 sụp vào nhà tui chắc thoy rồi moá ơi huhuhu

Thank m.n góp ý xin giúp hết lun đi đã giúp thì giúp hết mình đi . muốn sài thử windows 7 với 8 úi . mà sức người có hạn nên chỉ có nghỉ chứ k có làm

kotori_test

E hèm... xem ra mấy bác chưa biết hết "tác hại" của việc lợi dụng GHOST. Này nhé, mỗi lần ghost là mỗi lần Format lại ổ cứng, lúc bung ghost cũng là lúc mà ổ cứng phải hoạt động hết công suất của nó để ghi đè chương trình cũng như thay đổi cấu trúc format, nghĩa là xóa đi cài lại format trong Sector của ổ đĩa cứng và build lại dữ liệu được lưu trong Sector. Làm nhiều lần như vậy sẽ gây ra Badsector nhất là đối với HDD. Vậy nên cẩn thận khi sử dụng ghost

P/s: Dù ghost nhiều gây có thể gây ra badsector nhưng đối với HDD ngày nay thì nó có thể chịu được hơn 1000 bung ghost trong "tuổi thọ" của nó!!!!!!!!

nh0c_kute_112

úi máy tui 3 năm rùi ó chắc còn 1 2 lần ghost nữa thoy chắc ( nghĩ học đi làm kiếm tiền mua máy mới thoy ) trên vnz nge nói mua ram về gắn vô là chạy vu vu để dành được 500k ra súc ram 2gb về chẳng khác tý nào phí tiền quá . nó lên 1gb lên 3gb mà k được gì hết ác quá

mailoves

nên dùng windows xp sp 2 hay sp 3 cái nào tốt hơn để chơi game và dể sài dể dùng khó lỗi . m.n

thanhnsbk

Nếu muốn cài windows thì bạn down windows file ISO về rồi dùng boot windows qua USB

Xong thì cài bình thường như cài bằng đĩa

Bạn có thể xem cách hướng dẫn cài windows trên mạng rồi cài thôi

Các chủ đề có liên quan khác