nuthananhsang95

Bác nào hướng dẫn chi tiết cho e cách kết nối Laptop vs PC để chuyển dữ liệu được không ?

Nhiều thứ quá mà dùng usb thì hơi lâu

Tìm trên gg cũng có mấy bài nhưng không rõ lắm

p/s : 2 máy đều là windows 7 !

Nếu là dùng mạng LAN thì có thể đó bạn , Bạn có thể mua đây cáp LAN và sử dụng nó như một chiếc USB, Nếu chỉ để chuyển dữ liệu thôi thì bạn dùng phần mềm là được tuy nhiên nó lại qua đường mạng nên tốc độ nhanh hay chậm tùy thuộc vào mạng nah2 bạn chứ chả thể nào nhanh hơn tốc độ cop bình thường được. Bạn vào trong mục Network Connections ,sau đó tìm mục Set up a home ỏ small ofice network. Trong đó sẽ có hướng dẫn kết nối giữa các máy trong Lan đấy bạn hay có thể làm theo các bước sau đây:

Bước 1: Nhấp chuột phải vào thư mục.

Bước 2: Trong menu, chọn "Share with". Sau đó nhấp vào tùy chọn "Specific people".

Bước 3: Sau khi hoàn thành bước thứ hai, hộp thoại "File Sharing" sẽ xuất hiện. Trong hộp thoại, chọn "Everyone".

Bây giờ bạn có thể sao chép các tập tin vào các máy tính khác. Để đạt được điều đó, hãy làm theo các bước đơn giản dưới đây:

Bước 1: Bấm phím Windows + R .

Bước 2: Trong hộp thoại "Run", gõ địa chỉ máy tính đầu tiên, hai dấu sổ chéo (\), ví dụ địa chỉ IP của máy tính đầu tiên là 192.168.1.5, nhập '\\192.168.1.5’. Nhấp vào "Ok" và thư mục máy tính sẽ được chia sẻ và bạn có thể sao chép nó vào ổ đĩa cứng của bạn.

Xong Hafe Fun!

HD_05

ra hiệu bảo họ bấm cho 1 đoạn cab mạng ( bảo họ bấm cáp chéo nhé, tức là một đầu chuẩn A một đầu chuẩn B ) đem về cắm vào 2 cổng mạng của 2 máy tính rồi share ổ copy dữ liệu bình thường.

đấy là cắm thẳng 2 máy tính với nhau thì bấm cab chéo. còn nếu qua hub thì không cần.

cách share ổ đĩa trên windows 7 thì seach trên gg ok luôn

mouse.tepid

Kết nối Laptop với PC qua Wifi - Đều kiện cơ bản là : PC & Latop chung 1 lớp mạng (Cable mạng của PC kết nối với bộ phát Wifi) - Bạn cũng thực hiện các bước trong hình minh họa - Nối cable mạng cho PC & Latop cũng thực hiện các bước trong hình minh họa

Share phân vùng của máy cho dữ liệu : (tên các phân vùng trong hình minh họa không giống nhau , vì mình lấy hình từ nhiều máy tính)

Tiếp theo bạn vô tab Security , nếu thấy Everyone đứng đầu bạn bỏ qua bước này . Còn không phải Everyone đứng đầu thì phải làm các bước như hướng dẫn

Và tắt Password của máy cho dữ liệu như hướng dẫn :

Ở máy nhận , bạn mở Network sẽ thấy các máy trong mạng , việc còn lại là bạn tìm tới máy cho dữ liệu để copy về máy nhận

to_du_na

trên windows 8/8.1 mình đã làm theo cách trên k được

Lap: win7 professional

PC: windows 8.1 Pro

congtuhaohoaak

trên windows 8/8.1 mình đã làm theo cách trên k được

Lap: win7 professional

PC: windows 8.1 Pro Bạn thực hiện từ laptop rồi hết nối sang PC mà khác windows thì cũng không sao nhé bạn. Nếu không được thì có thể Inbox ID và pass cho mình mình sẽ Team làm giúp.............

Các chủ đề có liên quan khác