tranhientram

Mình dùng MPC-HC làm trình chơi video mặc định.

Cái chức năng rất khó chịu, khi mở video mình thường click 2 lần vào màn hình video thì nó tự full-screen. Nhưng đa số nó tự tắt video rồi hiện logo mặc định.

Mình phải bấm nút play nó mới chạy lại video nhưng là chạy lại từ đầu.

Bạn nào biết tắt cái này giúp mình với.

Thường thì Alt-Enter or F11 là ok nhưng không phải lúc nào cũng rảnh tay dưới bàn phím.

Dùng rất bực.

P/s: Đã tìm ra nguyên nhân.

Bạn @namcmu vừa chia sẻ.

Hồi trước mình từng gặp tình trạng như thế và rồi sau một hồi căng mắt tìm từng tùy chọn nhưng vô ích, cuối cùng thì nguyên nhân do phần mềm Lingoes. Không biết bạn có dùng phần mềm từ điển này không, nếu có thì bạn vào mục cấu hình của phần mềm, tại tab Text Capture, bạn tắt chức năng For Double Clicking đi là OK

Sigfrid

Mình dùng MPC-HC làm trình chơi video mặc định.

Cái chức năng rất khó chịu, khi mở video mình thường click 2 lần vào màn hình video thì nó tự full-screen. Nhưng đa số nó tự tắt video rồi hiện logo mặc định.

Mình phải bấm nút play nó mới chạy lại video nhưng là chạy lại từ đầu.

Bạn nào biết tắt cái này giúp mình với.

Thường thì Alt-Enter or F11 là ok nhưng không phải lúc nào cũng rảnh tay dưới bàn phím.

Dùng rất bực. Menu View-->Option

Keys-->khung bên trái bạn nhấp chuột vào Quick Open File-->Ctrl +A chọn toàn bộ-->Reset Selected-->OK

n2hp1410

chuyển qua dùng vlc hay kmp đi giao diện tiếng việt dễ dùng Thank bạn, 2 thằng đó mình đã dùng nhưng không ưng.

Trước dùng pot player vs splash ex.

Giờ chuyền qua thằng này ngày đầu dùng thấy hoài cổ mà cũng kết kết. Tinh chỉnh 1 tí, bật shadown lên hình ảnh cũng đẹp hơn Splash Ex (ý kiến cá nhân) mà có sẵn code cho WMP vs lại cũng hỗ trợ .flv nữa

xay_za

À, mình có record lại lỗi. Post lên youtube mà chất lượng kém quá.

@quangxacuhp chịu khó xem hộ mình nha. Mình kém trong việc nói vấn đề, bạn xem video để hiểu rõ hơn, còn cách bạn mình đã thử và không được.

Link tải video demo lỗi:

Video trên youtube không hiểu sao chất lượng rất kém.

Thank bạn

Hồi trước mình từng gặp tình trạng như thế và rồi sau một hồi căng mắt tìm từng tùy chọn nhưng vô ích, cuối cùng thì nguyên nhân do phần mềm Lingoes. Không biết bạn có dùng phần mềm từ điển này không, nếu có thì bạn vào mục cấu hình của phần mềm, tại tab Text Capture, bạn tắt chức năng For Double Clicking đi là OK

trangany_1988

Hồi trước mình từng gặp tình trạng như thế và rồi sau một hồi căng mắt tìm từng tùy chọn nhưng vô ích, cuối cùng thì nguyên nhân do phần mềm Lingoes. Không biết bạn có dùng phần mềm từ điển này không, nếu có thì bạn vào mục cấu hình của phần mềm, tại tab Text Capture, bạn tắt chức năng For Double Clicking đi là OK Ồ, được rồi. Thank bạn nha.

Lingoes cũng bị lỗi hay hiện chữ C mặc dù chẳng bấm gì trong giao diện metro.

Giờ chuyển qua windows 7 rồi chắc dùng bkav dict, chứ windows 8.1 bị lỗi .dll.

Giờ bỏ cái lingoes tiếc cái phát âm của nó với từ điển chuyên ngành thôi

lypele_1990

À, mình có record lại lỗi. Post lên youtube mà chất lượng kém quá.

@quangxacuhp chịu khó xem hộ mình nha. Mình kém trong việc nói vấn đề, bạn xem video để hiểu rõ hơn, còn cách bạn mình đã thử và không được.

Link tải video demo lỗi:

Video trên youtube không hiểu sao chất lượng rất kém.

Thank bạn Hi...mình hiểu lỗi bạn nói mà...bạn diễn giải lỗi có gì khó hiểu đâu

Ở đây m nghĩ double left click thành phím tắt nào đó-->mới xảy ra lỗi trên-->m mới bảo bạn reset lại toàn bộ keys...

Nếu k được vậy chắc nguyên nhân k phải do MPC-HC rồi...

p/s:mừng bạn đã fix được lỗi

à, nguyên nhân là do mình set cho cái lingoes chức năng tự động dịch khi double click.

Bạn @nancmu vừa chia sẻ. Thank các bạn nha.

Mấy cái này lỗi nhỏ nhưng thấy khó chịu.

May là được các bạn tận tình giải đáp.

Các chủ đề có liên quan khác