Sully

mình thấy nhiều bạn gà con chưa biết cách up ảnh từ máy lên 4rum nên mình lập topic này để hướng dẫn bạn nào chưa biết còn bác nào biết rồi thì đừng chém mình nha

ở đây mình hướng dẫn các bạn 2 host là Photobucket và ImageShack ... (còn nhiều host khác nhưng mình quen dùng 2 thằng này)

I. Host Photobucket (cho free 2GB)

A/ Đăng ký acc:

bước 1 : vào trang
bước 2 :

click Sign Up
bước 3 :

điền vào chỗ trống , xong thì kéo mũi tên sang phải rồi click Get Start

lưu ý : male là nam , female là nữ . ô Zip code điền 12345 . tuổi của bạn phải trên 13 mới dc lập tk
bước 4 :

chọn I'm okay with 2GB => done

B/ Up ảnh lên Host và chuyển sang 4rum:

bước 1 :

vào trang và đăng nhập vào acc của bạn
bước 2 :

click UPLOAD
bước 3 :

kéo thả ảnh vào hoặc click Choose Photo & Video rồi chọn ảnh để up lên
bước 4 :

click Library
bước 5 :

click vào ảnh cần chuyển sang 4rum , nhìn sang bên phải , click vào ô bên cạnh chữ IMG để copy link
bước 6 : paste vào bài viết trên 4rum => done

trong quá trình đăng kí và up ảnh lần đầu tiên nó sẽ có 1 số thông báo với ý nghĩa đại loại là giới thiệu và chào mừng thì các bạn cứ skip với Get Start cho mình ... nó không có j quan trọng đâu

__________________________________________________ ____________________________

II. Host ImageShack (cho free 5GB)

A/ Đăng ký acc:

bước 1 : vào trang
bước 2 :

điền vào chỗ trống , xong thì click SIGN UP => done

B/ Up ảnh lên Host và chuyển sang 4rum:

bước 1 : tải tool về
bước 2 :

giải nén chạy tool sẽ có giao diện như trên
bước 3 :

đăng nhập vào acc của bạn , Thêm ảnh vào rồi Tải lên
bước 4 :

click vào mũi tên màu xanh bên cạnh 1 trong 2 dòng Link cho diễn dàn 1 hoặc Link cho diễn dàn 2 (dòng nào cũng dc) để copy link

*nếu up nhiều ảnh 1 lúc thì dùng 2 nút < > để chuyển qua lại hoặc sang tab Tất cả
bước 5: paste vào bài viết trên 4rum => done

nếu tool không có tiếng Việt các bạn click vào file/tuỳ chọn rồi chọn ngôn ngữ là Tiếng Việt là ok

__________________________________________________ ____________________________

các bạn cứ đọc thật kỹ và làm theo đúng từng bước mình hướng dẫn là sẽ làm dc !!!

chúc các bạn thành công !!!

p/s: ai đọc xong mà chưa làm dc thì mình đề nghị các bạn quay về dùng Casio FX 7500 luôn đi cho nó lành

gau_buppi

upanh.com thì sao Bạn, mình sài tốt mà thế nếu không dùng 2 cách này thì không thể nào up ảnh dk ah bạn

các bạn có thể up = nhiều host khác nhau nhưng mình thấy dùng 2 thằng này là ổn định nhất với những người dùng mạng trong nước như mình ... nó cho dung lượng free khá thoải mái với nhu cầu up ảnh lên 4rum và lưu giữ ảnh của mình vĩnh viễn ... thằng photobucket còn cho mình sắp xếp ảnh theo từng ALBUM để dễ tìm hơn

Tremaine

Mỗi Host đều có một ưu, nhược điểm riêng ai quen host nào thì up host đó tuy nhiên có một số host lại xóa hay del file liên tục để chọn được hots an toàn bạn nên tham khảo bài viết này! Hy vọng sẽ giúp ích cho bạn!

Riêng mình thì up ảnh lên host như của chủ thớt

Webbe

Mỗi Host đều có một ưu, nhược điểm riêng ai quen host nào thì up host đó tuy nhiên có một số host lại xóa hay del file liên tục để chọn được hots an toàn bạn nên tham khảo bài viết này! Hy vọng sẽ giúp ích cho bạn!

Riêng mình thì up ảnh lên host như của chủ thớt dạo trước mình có dùng upanh.com 1 thời gian nhưng thấy giao diện của nó không thấn thiện lắm và nhất là nó lại delete file của mình sau 3 ngày (còn muốn lưu lâu dài thì phải mua acc ) nên mình chuyển sang dùng PhotoBucket cũng dc mấy năm rồi !!!

nhoc_heyho

Ko ai xài Skydrive để up ảnh nhỉ? Free 7GB, không lo bị xoá, full resolution, có thể tạo folder. Bất tiện ở chỗ là để post lên forum phải chọn ảnh rồi trong phần Sharing > Get a link > Make public, sau đó lấy link bằng cách chọn ảnh rồi copy link từ nút View Original.

Tấm này từ SkyDrive của mình làm ví dụ + hướng dẫn

truc20061990

dạo trước mình có dùng upanh.com 1 thời gian nhưng thấy giao diện của nó không thấn thiện lắm và nhất là nó lại delete file của mình sau 3 ngày (còn muốn lưu lâu dài thì phải mua acc ) nên mình chuyển sang dùng PhotoBucket cũng dc mấy năm rồi !!! Nhưng cái lợi của upanh.com đó là nó cho up ảnh với dung lượng tối đa lên đến 10MB, trong khi các host khác chỉ được ít nhất là 1MB, cùng lắm cũng được 3MB, do đó với các ảnh sắc nét, dung lượng cao thì phải up lên các host như mediafire, box.com.... có ưu thì cũng phải có nhược Up tới 10MB ngược lại nó chỉ cho lưu có... 3 ngày Do đó ai cần up nhanh mà ngại lên các host lưu trữ file (mediafire) thì cũng có thể chọn upanh.com để up, mặc dù ảnh nó sống không lâu

Qua đây nhân tiện hỏi ai có biết host nào up được dung lượng cao mà forever share cho mọi người với nhé

diquabongtoi

Ko ai xài Skydrive để up ảnh nhỉ? Free 7GB, không lo bị xoá, full resolution, có thể tạo folder. Bất tiện một chút muốn lấy link để post lên forum thì phải click vào ảnh rồi copy link từ nút View Original.

Tấm này từ SkyDrive của mình làm ví dụ + hướng dẫn
mình nghĩ đây là lí do tại sao bạn à

Nhưng cái lợi của upanh.com đó là nó cho up ảnh với dung lượng tối đa lên đến 10MB, trong khi các host khác chỉ được ít nhất là 1MB, cùng lắm cũng được 3MB, do đó với các ảnh sắc nét, dung lượng cao thì phải up lên các host như mediafire, box.com.... có ưu thì cũng phải có nhược Up tới 10MB ngược lại nó chỉ cho lưu có... 3 ngày Do đó ai cần up nhanh mà ngại lên các host lưu trữ file (mediafire) thì cũng có thể chọn upanh.com để up, mặc dù ảnh nó sống không lâu

Qua đây nhân tiện hỏi ai có biết host nào up được dung lượng cao mà forever share cho mọi người với nhé

ke ke đúng là dc cái này thì phải chịu mất cái kia ... tuy nhiên vì mình chỉ dùng để chụp màn hình và những cái thông báo lỗi để post lên diễn đàn hỏi thôi nên dung lượng 1 ảnh tối đa cũng chỉ xấp xỉ 300Kb

Derrell

mình nghĩ đây là lí do tại sao bạn à Hehe, quên 1 bước là phải vào phần Sharing chỉnh thành public Bây giờ thấy ảnh rồi đó.

cobebandiem56

Up ảnh ở host nào thì theo mình nên reg 1 cái acc free và tạo thư mục bên đó cho dễ quản lí ảnh, không là cứ up xong vài ngày sau nó bay tuốt cả biết đường nào mà lần

Nhân đây mình cũng muốn giới thiệu cho anh em host up ảnh rất tốt, mọi người test và cho cảm nhận nhé.

Các chủ đề có liên quan khác