limcaonlylove

mấy pác cho em hỏi, cái laptop của bạn em bi nhiễm virus nặng quá nó cứ click tùm lum cho mà chuột cũng không sử dụng được, em định cài lại windows mà boot bằng usb hay CD đều không được và restart lại máy trở lại ban đầu! giúp em vs mấy pác

quabongvang

Dùng laptop hãng nào? Khởi động máy -> ấn F10/F12/F2,... -> vào bios chọn boot từ CD hay USB.

kumpie_xjkue

Dùng laptop hãng nào? Khởi động máy -> ấn F10/F12/F2,... -> vào bios chọn boot từ CD hay USB. mấy bạn em xài acer mà em boot bằng nhấn f12 rồi nó hiện vô windows 8 rồi hiện lên window set up rồi lại restart lại máy nữa

deltaseriea

Bạn dùng đĩa windows 8 64bit chỉ chứa một bản cài đặt, đừng dùng đĩa chứa nhiều bản cài windows 8 (AIO). Tạo USB cũng với đĩa này, chú ý USB phải format FAT32 chứ không phải là NTFS.

Anwar

mình cài vào máy mình ok hết bằng usb và CD, máy bạn mình lại không được có phải do virus không mấy pác

mình cài vào máy mình ok hết bằng usb và CD, máy bạn mình lại không được có phải do virus không mấy pác Nếu máy đang dùng windows 8 bản quyền kèm theo máy thì chuyện không boot được bằng CD, USB đang có sẳn lại là chuyện thường xảy ra. Chẳng phải virus. Nếu không boot được bằng CD, USB trên máy đã từng cài windows thì có nhiều nguyên nhân. Bạn cần cho biết rõ bản windows bạn đang dùng để các bạn có hướng xử lí nhanh.

viet_team

Nếu máy đang dùng windows 8 bản quyền kèm theo máy thì chuyện không boot được bằng CD, USB đang có sẳn lại là chuyện thường xảy ra. Chẳng phải virus. Nếu không boot được bằng CD, USB trên máy đã từng cài windows thì có nhiều nguyên nhân. Bạn cần cho biết rõ bản windows bạn đang dùng để các bạn có hướng xử lí nhanh. máy bạn mình mua về cài windows 7 ultimate 32x , rồi phần mềm avira không update nên bị nhiễm tình trạng như mình kể và mình định cài lại windows 8 cho bạn mình thì boot bằng usb hay Cd thì lại bị như z

hiraikenaholic

vô mini windows format ổ c xem nào. cần thiết thì chia lại ổ cho nó nét vì virut có thể ẩn chứa trong các ổ chứa data. khi cài windows xong nó lại lây sang ổ caif win. lúc đó lại công cốc. mà chuộ nhấn lung tung mà k dùng được chuột k hoàn toàn là do win. có thể do touchpad bị lỗi

ken_88

em định cài lại windows mà boot bằng usb hay CD đều không được và restart lại máy trở lại ban đầu! giúp em vs mấy pác

Khi cài không được thì hiện tượng trong thời điểm đó nó như thế nào, bạn cố gắng chi tiết thêm tí nữa đi,

Bí quá thì format ổ cài win7 = hiren boot, rồi cài lại thôi .

Nếu đã format ổ cài windows rồi mà cài lại máy nó không boot thì xem lại ổ đĩa bị lỗi, usb boot bị lỗi, 2 cái trên không lỗi thì ổ cứng lỗi

buiquangvinh_88

Máy đã bị nhiễm virus rồi vậy bạn nên dùng đĩa cài đặt windows delete tất cả các partition, tạo lại partition cài đặt Win, format NTFS rồi cài đặt. Bạn nên dùng đĩa windows 32 bit.

pitago1105

Khi cài không được thì hiện tượng trong thời điểm đó nó như thế nào, bạn cố gắng chi tiết thêm tí nữa đi,

Bí quá thì format ổ cài win7 = hiren boot, rồi cài lại thôi .

Nếu đã format ổ cài windows rồi mà cài lại máy nó không boot thì xem lại ổ đĩa bị lỗi, usb boot bị lỗi, 2 cái trên không lỗi thì ổ cứng lỗi mình bỏ đĩa vào hay boot bằng usb đều vô được phần cài đặt nhưng hiện lên window set up thì nó restart lại máy tiếp chứ không cài đặt dc

Cornal

sẵn tiện cho mình hỏi khi mình boot bằng USB không format được ổ C vậy, còn dùng đĩa DVD thì format bình thường

love_story_0880

Cách tạo USB hay bản windows chứa trong USB không tương thích với chuẩn ổ cứng đang dùng nên không thao tác được trên partition. Bạn thử tạo file ISO cho DVD chứa windows đó, tạo USB đúng theo máy UEFI-GPT hay Legacy-MBR, giải nén bản ISO windows đó vào rồi vào cài đặt lại xem nó làm việc trên partition như thế nào.

Các chủ đề có liên quan khác