em sử dụng máy in MFC 7470D em không biết máy có thể in 2 mặt tụng động được không?và nếu được thì sử dụng như thế nào.bác nào chỉ em với.có clip minh hoạ lun thì tốt.hjhj

Nếu máy bạn có hỗ trợ in hai mặt thì bạn cứ in như bình thường không sao, còn nếu máy in không hỗ trợ (chỉ cho 1 mặt) thì bạn có thể áp dụng mẹo dưới đây để in hai mặt bằng máy in một mặt:

Cách này dùng cho word, các phần mềm khác cũng tương tự

Bấm tổ hợp phím Ctrl +P để xuất hiệp hộp thoại Print

hay Vào File -> Print

Phần Print --> chọn Odd Pages - In các trang lẻ trước

Sau khi in in xong các trang lẻ, các bạn tới máy in lật ngược lại toàn bộ các trang đã in. Rồi tiếp tục làm như vậy nhưng lần này phải chọn Even pages

Clip hướng dẫn:

vespa_standard

Máy in này của bạn có chức năng in đảo mặt tự động nhé! Bạn có thể mặc định nó in 2 mặt tự động (Nếu bạn dùng 1 mình, thường xuyên in 2 mặt) còn dùng chung thì nên in lần nào thì m đặt cũng được.

Bạn có thể chỉnh như sau:

File-->print-->Properties-->Finishing-->Đánh dấu hộp kiểm Print on both sides

hay như con 3300 m đang dùng thì nó là: File-->print-->Properties-->Finishing-->Đánh dấu hộp 2-sided Printing.

sinner_blog

Máy in này của bạn có chức năng in đảo mặt tự động nhé! Bạn có thể mặc định nó in 2 mặt tự động (Nếu bạn dùng 1 mình, thường xuyên in 2 mặt) còn dùng chung thì nên in lần nào thì m đặt cũng được.

Bạn có thể chỉnh như sau:

hay như con 3300 m đang dùng thì nó là: File-->print-->Properties-->Finishing-->Đánh dấu hộp 2-sided Printing. cam ơn bac nhiu.hihi

Fabion

minh vao properties --->nhưng không thấy Finíhing làm sao bây giơ?

Các chủ đề có liên quan khác