nguoihung882000

Chuyện là nhà em kết nối mạng vnpt sử dụng hộp ADLS2+ hiệu DSL-526B mạng chạy với tốc độ 100mp/ 1 giây nhưng vào máy em thì chạy rất chậm nhiều khi không vào được gói cước là 165k bác nào biết cách tăng tốc chỉ dùm em thanks nhiều chứ mỗi khi lên mạng tìm tài liệu mà không xem được thật là bất tiện nhờ các pác chỉ dùm em!

saint3n

Ac vnpt có gói 165k à. Mình gói(143k bao gôm VAT down max là 350kb/s .Bạn so sánh xem

Sidwell

Ac vnpt có gói 165k à. Mình gói(143k bao gôm VAT down max là 350kb/s .Bạn so sánh xem 2 gói này là 1. gói thấp nhất của vnpt. giảm giá hay khuyến mãi thôi

future_ocean007

2 gói này là 1. gói thấp nhất của vnpt. giảm giá hay khuyến mãi thôi - Ac vnpt có gói 165k ,theo mình biết đây là gói dành cho giáo viên được giảm 10% cho gói này và tốc độ down max là 350kb/s đã bao gồm VAT.

Edwin

Chuyện là nhà em kết nối mạng vnpt sử dụng hộp ADLS2+ hiệu DSL-526B mạng chạy với tốc độ 100mp/ 1 giây nhưng vào máy em thì chạy rất chậm nhiều khi không vào được gói cước là 165k bác nào biết cách tăng tốc chỉ dùm em thanks nhiều chứ mỗi khi lên mạng tìm tài liệu mà không xem được thật là bất tiện nhờ các pác chỉ dùm em! Muốn tăng tốc thìmua gói mạng khác đi chứ nếu tăng tốc dc thì mấy ông nhà mạng đã làm cho rồi

Khuyên 1 câu: Đừng tin vào PM

Yai_blog

1 là cấu hình máy yếu thì cũng chạy chậm.

2cấu hình tốt nhưng mạng kém vẫn chậm Nhất trí 100%

Ac vnpt có gói 165k à. Mình gói(143k bao gôm VAT down max là 350kb/s .Bạn so sánh xem - Chuẩn cmnr

- Chắc của Nghệ An mà

- Tốc độ có khi lên 400kb/s và còn lên 450kb/s nữa :v

Thearl

Ac vnpt có gói 165k à. Mình gói(143k bao gôm VAT down max là 350kb/s .Bạn so sánh xem nhà mình gói nông dân 100k đã VAT down max cũng được 300kB/s

Trumble

nhà mình gói nông dân 100k đã VAT down max cũng được 300kB/s các bạn spam đấy hả???

angel_tien2000

Chuyện là nhà em kết nối mạng vnpt sử dụng hộp ADLS2+ hiệu DSL-526B mạng chạy với tốc độ 100mp/ 1 giây nhưng vào máy em thì chạy rất chậm nhiều khi không vào được gói cước là 165k bác nào biết cách tăng tốc chỉ dùm em thanks nhiều chứ mỗi khi lên mạng tìm tài liệu mà không xem được thật là bất tiện nhờ các pác chỉ dùm em! 1 là bạn nói quá, 2 là nếu đúng vậy thật thì gọi thợ đến sửa, cái này nó sửa free nên không sợ, gọi tẹt đi

Destrey

Chuyện là nhà em kết nối mạng vnpt sử dụng hộp ADLS2+ hiệu DSL-526B mạng chạy với tốc độ 100mp/ 1 giây nhưng vào máy em thì chạy rất chậm nhiều khi không vào được gói cước là 165k bác nào biết cách tăng tốc chỉ dùm em thanks nhiều chứ mỗi khi lên mạng tìm tài liệu mà không xem được thật là bất tiện nhờ các pác chỉ dùm em! Chẳng lẻ mấy ông cài mạng không biết tự tăng tốc mà cần đến pic này à

chim_canhcut

Chuyện là nhà em kết nối mạng vnpt sử dụng hộp ADLS2+ hiệu DSL-526B mạng chạy với tốc độ 100mp/ 1 giây nhưng vào máy em thì chạy rất chậm nhiều khi không vào được gói cước là 165k bác nào biết cách tăng tốc chỉ dùm em thanks nhiều chứ mỗi khi lên mạng tìm tài liệu mà không xem được thật là bất tiện nhờ các pác chỉ dùm em! 100mbs đây là tốc độ theo lý thuyết thôi chứ gói 165k thì max speed chỉ được tầm 300kbs là cao

Chắc do máy yếu vậy có cách nào khắc phục không hả các pác! Mạng nhà bạn không ổn định nếu là dùng của VNPT thì bạn có thể nhấc điện thoại lên gọi 800126 và làm theo hướng dẫn , sau đó nêu cụ thể tình hình mạng nhà bạn để nhờ KTV họ sẽ hổ trợ hay sẽ có người đến nhà kiểm tra lại đường truyền và modem cho bạn

Berwyn

Lạy thánh , 100mb/s là tốc độ load mạng của card mạng .Các thánh cần phân biệt giữa Mbps (Megabit per second) và MBps (Megabyte per second); bình thường thì 1(B) = 8(b) . Cái 100Mbps ấy không phải là tốc độ down hay up gì cả , tốc độ down còn phụ thuộc băng thông của các bạn nữa . Cái 100Mbps ấy sẽ được sử dụng khi bạn dùng mạng Lan chứ khi dùng internet thì tốc độ không phụ thuộc vào cái đó đâu

Nhân viên sửa mạng thực ra mấy ông ấy biết gì nhiều đâu , mấy câu lệnh MS-DOS , rồi toàn gọi lên tổng đài đòi reset modem vs cả băng thông rồi không sửa được thì bảo : Tại máy em ơi

Bạn muốn tăng tốc thì 1 là đăng ký gói Internet khác , 2 là tự config modem = cách truy cập modem hay dùng p.mềm Tcp optimizer ( phải config hoàn toàn = rất dễ hỏng à nha ) . Trước đây mình có tự config thì tốc độ down có lên kha khá ( tức là max băng thông )

100mbs đây là tốc độ theo lý thuyết thôi chứ gói 165k thì max speed chỉ được tầm 300kbs là cao Vậy à, mình gói 160k download 500kb

Các chủ đề có liên quan khác