dalat_trang

Không ra tòa đâu chỉ bị đem ra xã ra huyện phạt ah,mà nếu không chấp hành viện đủ lý do thì sẽ bị phạt hành chính,không chấp hành nữa thì tội càng nặng thôi.

cái này thì cũng như tiền điện với tiền nước thôi không đóng thì ngắt thôi chứ có gì mà truy với tố .Em mình dùng mạng Viettel cuối tháng nv đến thu tiền không đóng 2 tháng thế là nó ngắt. Hôm sau chuyển luôn sang mạng FPT dùng chẳng vấn đề gì cả

kumatri185

nó không kiện đâu lo làm gì theo luật thì khởi kiện phải mất phi mấy trăm k ý em không nhơ tuỳ từng vụ

tùy từng thằng đó bạn ơi , nhiều đứa nó cắt mạng rồi bỏ qua nhưng có đứa nó vác đơn đi kiện thật đó , bạn mình bị nó lôi ra tòa kìa , sau đó phải nộp cho nó tổng cộng 1tr5

baby_love_u95

Có mấy trăm thôi mà cũng định Xù, xấu mặt thanh niên thời đại mới. Con gái mà biết thì có mà đi tu

sweet_xiyuan

Theo điều khoản bạn cần trả = tiền net kể từ ngày cắt đứt mức 1 + tiền net tính trên tháng mức 0 + tiền phạt vi phạm hợp đồng AB, bên B phải trả tiền đúng thời hạn trong hợp động.

Theo đó bạn sắp ra công an khai trình. Nếu bạn đăng ký với cá nhân nhỏ lẽ có thể thương lương được.

tau_tuat

nó hù thôi, nó chờ bác nợ tới tiền triệu rồi nó kiện thẳng ra tòa lúc đó bác lỗ tới chết như thằng gần nhà em nó nợ 1 triệu đ tiền mạng miết sao rồi đền bù 1 triệu đ kèm 500 000 đ tiền phạt => dân mình chơi là chơi cho chết không tin thử đi

Bay

tình hình là bạn em hồi trước lắp mạng fpt. xong chuyển nhà trọ xù luôn tiền mạng tháng đó.

mấy lần fpt gọi kêu đi hủy hợp đồng xong k đi luôn. tới giờ số nợ lên hơn 600k. 1 thời gian sau nó nt kêu sẽ nhờ cơ quan trức năng giải quyết cũng bơ luôn.

hôm nay nó lại nt nói "đã hoàn thiện hồ sơ khởi kiện ra tòa. nếu k đóng trước ngày... sẽ kiện..."

em tham khảo mấy topic nói cứ bơ đi k sao hết.

mà con bạn em nó cứ lo.

vs lại trên voz có người nói cùng mạng fpt mà xài lại cài model đó nó dò được từ seri model ra địa chỉ.

cái model đó em lại mới lấy về xài. cũng mạng fpt luôn.

các bạn tư vấn giúp em tình hình này thế nào ạ.

Thank các bạn lắm lắm... pác tặng em cái modem em dùng cho, hay anh em mình đổi cho nhau cũng được

MCM_MCM

nó hù thôi, nó chờ bác nợ tới tiền triệu rồi nó kiện thẳng ra tòa lúc đó bác lỗ tới chết như thằng gần nhà em nó nợ 1 triệu đ tiền mạng miết sao rồi đền bù 1 triệu đ kèm 500 000 đ tiền phạt => dân mình chơi là chơi cho chết không tin thử đi không thể nói thế được, pác đi kiện chưa mà biết

tieuyen19

con bạn cũng mới bán máy cũg đi cắt mạng đền nó 550k hủy hợp đồng mẹ nó trong khi minh đi thi cắt cai 1 không đền con ban keu bồ nó đi nói ngu ngu no nói chua het hop dong 2 nam vkl

trong khi trong hđ làm éo gì có phần phải sử dụng 2 năm haiz

1. Có 600k mà đòi kiện. Phạt tù từ 2tr trở lên nhé. Nội nó làm đơn này kia cũng hết 600K rồi

2. Cái modem mà có luôn GPS luôn á. Thế thì cái nokia 1208 có luôn 4G cơ đó.

=> Chả có gì phải sợ. Cứ quỵt đi, khi nó kêu lên đồn thì nói bận quá nên không trả kịp, trả xong là đi về. Khả năng nó đi kiện là 0,01% nhé. Nếu cty của nó rãnh không việc làm

ice_heart97

tình hình là bạn em hồi trước lắp mạng fpt. xong chuyển nhà trọ xù luôn tiền mạng tháng đó.

mấy lần fpt gọi kêu đi hủy hợp đồng xong k đi luôn. tới giờ số nợ lên hơn 600k. 1 thời gian sau nó nt kêu sẽ nhờ cơ quan trức năng giải quyết cũng bơ luôn.

hôm nay nó lại nt nói "đã hoàn thiện hồ sơ khởi kiện ra tòa. nếu k đóng trước ngày... sẽ kiện..."

em tham khảo mấy topic nói cứ bơ đi k sao hết.

mà con bạn em nó cứ lo.

vs lại trên voz có người nói cùng mạng fpt mà xài lại cài model đó nó dò được từ seri model ra địa chỉ.

cái model đó em lại mới lấy về xài. cũng mạng fpt luôn.

các bạn tư vấn giúp em tình hình này thế nào ạ.

Thank các bạn lắm lắm... chốt 1 câu làm thế là không đẹp

ha_be

Giúp me Giúp me

Chẳn hay chuyện là thế này: lúc trước nhà em có mở phòng trọ cho các anh sinh vien thuê nhưng không biết cacs anh ấy bắc mạng xài làm gì mà noự FPT 360k bây giừo nhà em không cho trọ nũa và em cũng có máy tính nên em muốn bắt mangj nhưng khi họ đến thì họ nói phải trả cho họ 360k(khoong cộng dồn nửa) còn không thì trả trước 12 táhng tiênf mạng rùi nó lắp cho mà em lại không có đủ tiền vậy bây giừo em chuyển qua xài mạng viettel có được không ?

nhatthuyh

Giúp me Giúp me

Chẳn hay chuyện là thế này: lúc trước nhà em có mở phòng trọ cho các anh sinh vien thuê nhưng không biết cacs anh ấy bắc mạng xài làm gì mà no FPT 360k bây giừ nhà em không cho trọ nũa và em cũng có máy tính nên em muốn bắt mangj nhưng khi họ đến thì họ nói phải trả cho họ 360k(khoong cộng dồn nửa) còn không thì trả trước 12 táhng tiênf mạng rùi nó lắp cho mà em lại không có đủ tiền vậy bây giừo em chuyển qua xài mạng viettel có được không ?

Mấy trăm k mà cũng xù, dám sài mà không dám trả . tuy SV tiền đóng net thì không có nhưng bia rượu tháng vẫn đủ 5-7 bận.

@ devillvila1998

bạn ở đâu ? khu vực nào?

bạn có thể tiếp tục sử dụng gói 250k mỗi tháng trừ 30k còn 220k. khi có SV mới đến thì rủ họ dùng chung.

c5303gv

Ủa, em xù hồi tháng 4 đây này, hết sạch tiền không còn tiền đóng net. @@ Giờ muốn mắc lại thì thế nào các bạn nhỉ ?

Các chủ đề có liên quan khác