Will_Nevercry

hôm nay mình đang sử dụng máy tính thì mất điện. khi có điện khởi động máy lên thì ổ D tự nhiên mất hết dữ liệu. và không vào được nữa. khi vào nó cứ bắt fomat lại, mà có đồng ý fomat thì cũng không fomat được. ai biết cách sửa thì giúp mình với.

Trường hợp này sao giống usb của mình THẾ, MÌNH cũng đang thắc mắc,ko biết còn dùng được ko, chỉ ổ d thôi hả? Máy ổ kia bình thường

bi_86

Trường hợp này sao giống usb của mình THẾ, MÌNH cũng đang thắc mắc,ko biết còn dùng được ko, chỉ ổ d thôi hả? Máy ổ kia bình thường chỉ ổ D thôi. thế mới lạ. Mất hết dữ liệu đã đành, giò không dùng được nữa. không biết làm thế nào nữa.

Trước tiên bạn đừng có format, nếu format thì khó mà cứu được dữ liệu. sau đó bạn dùng phần mềm ontrack easy recovery, chọn data recovery > advance recovery, sau đó theo hướng dẫn của nó để khôi phục lại, khi chạy phần mềm, bạn kích phải chọn run as admin nhé!

Trước tiên bạn đừng có format, nếu format thì khó mà cứu được dữ liệu. sau đó bạn dùng phần mềm ontrack easy recovery, chọn data recovery > advance recovery, sau đó theo hướng dẫn của nó để khôi phục lại, khi chạy phần mềm, bạn kích phải chọn run as admin nhé!
link die rồi nhỉ , copy sang tab khác vẫn kh đx

Bạn dùng phần mềm , delete ổ D, nếu cần phục hồi nguyên vẹn partition thì bạn chọn tiếp Recovery Partition cho nó phục hồi còn không thì bạn tạo lại partition rồi format:

MiniTool Partition Wizard Professional 8.1 full.rar (14.0 MB)

noel_fukinou

Muốn nhanh nhất thì làm như tuainhan nói delete D sau đó dùng phần mềm khôi phục partition

tinhmy

dữ liệu này được phát hiện khi cắm nhờ một máy có windows 8

sou_khjn

Cái này chắc bị ổ D bị chuyễn sang định dạng RAW rùi. Bạn thử dùng phần mềm partition find and mount thử xem sao nhé.

Dannie

Nếu muốn mình giúp: Bạn để lại nick yahoo hay skype, chuẩn bị sẵn một cái u s b, cài sẵn team view, nhắn tin nick vào topic này (nhớ online thường xuyên mới liên lạc được và để lại link đến topic bạn hỏi: vì mình không nhớ).

Bạn dùng phần mềm , delete ổ D, nếu cần phục hồi nguyên vẹn partition thì bạn chọn tiếp Recovery Partition cho nó phục hồi còn không thì bạn tạo lại partition rồi format:

MiniTool Partition Wizard Professional 8.1 full.rar (14.0 MB)
mình làm được rồi nhưng không khôi phục lại dữ liệu được

Thank bạn

mình làm được rồi nhưng không khôi phục lại dữ liệu được

Thank bạn Bạn làm sai rồi, trường hợp này lấy lại dữ liệu không khó.

cuongquyt

Bạn làm sai rồi, trường hợp này lấy lại dữ liệu không khó. Bạn có thể mở một top hướng dẫn cách sử lý những trường hợp tương tự được ko? Để mọi người có cơ hội học hỏi.

Các chủ đề có liên quan khác