master_boy_s2

tình hình là PC mình đang xài windows 7.. đang chơi ngon lành thì máy tự dưng đứng.'màn hình vẫn y chang chuột sử dụng không dc còn cách là Restart bằng tay" mình cũng đã test thử hết Card màn hình...Ram..CPU..HDD.Nguồn..tất cả đểu ok không hiểu sao máy đứng.rồi mình cài thử windows XP SP3.. windows XP thì chơi ngon lành không đứng. nhưng mình không thích xài XP máy mình hay chơi Game treo máy 24/24 thì windows XP hay bị lỗi này nọ bực quá.. nên chuyển về windows 7... mình nghe ông anh nói thử update windows 7 lên vesion 7601 xem sao..h mới ghost lại bản 7601 nhưng vẫn bị đứng bực ghê.. mod nào chỉ cho e cách xử lý nha... theo e nghĩ có thể là windows 7 bị lỗi k ...

cấu hình máy e thì xài windows 7 là ok rồi không sợ yếu ...

có thể là do Main ko.e có thằng bạn cũng xài main y chang e, nó bị lỗi y chang e luôn. đời main e là M4A78LT-M LX của Asus trên main có ghi chữ windows 7 Ready mà xài windows 7 chả ngon chút nào tàn là đứng máy...bữa có đem main đi bảo hành,chúng nó test 2 ngày rồi chả về kêu không bị gì cả

nhan_x5

Chào bạn đứng máy thì có cả ngàn lý do nên không thể trả lời chính xác cho bạn được, bạn co thể khắc phục từ công đoạn 1, lần hồi cho đến khi nào hết thôi

-1/ bạn vệ sinh máy, nhất là tản nhiệt của CPU

-2/ vệ sinh chân ram

-3/ Vệ sinh khe cắm card hình

-4/ Cài mới windows (đừng ghost)

-5/ Cài Driver đúng với phần cứng và bản windows dang dùng

-6/ Tính tương thích giữa các phần mềm (xung đột) nhất là trình anti virus

-7/ test bad ổ cứng

Còn nói main không tương thích với win7 thì có lẽ không logic lắm!@

Còn nhiều nguyên nhân khác mà khó chẩn đoán ra, như nguồn, card hình nó chập chờn (hư không hư mà lành thì không lành)

Cái này chỉ có bạn mới tìm ra bệnh của máy theo tuần tự, hy vọng bạn khắc phục lỗi nhanh

Sevastianos

Chơi 24/24 thì nhiều đó bạn, phải cho máy thời gian nghỉ ngơi chứ. Máy móc cũng như con người thôi

thanhtrung_toan

Bạn nên vệ sinh máy, theo dõi nhiệt độ có quá cao không? tháo linh kiện ra cắm chặt lại nhất là hdd, ram và vga, theo do7i trong task manager xem cpu var ram co8 qua8 cao kh4ng? update driver mới nhất cho máy nha.

Chào bạn đứng máy thì có cả ngàn lý do nên không thể trả lời chính xác cho bạn được, bạn co thể khắc phục từ công đoạn 1, lần hồi cho đến khi nào hết thôi

-2/ vệ sinh chân ram

-7/ test bad ổ cứng

Còn nhiều nguyên nhân khác mà khó chẩn đoán ra, như nguồn, card hình nó chập chờn (hư không hư mà lành thì không lành)

Cái này chỉ có bạn mới tìm ra bệnh của máy theo tuần tự, hy vọng bạn khắc phục lỗi nhanh bạn này đã nói hết ý của mình mất ùi

đa số các bản ghost trên mạng toàn lược bớt cho nhẹ, lại còn là ultimate nữa chứ

bản windows 7 pro của mình sau khi cài một số phần mềm cực kỳ cơ bản như office, chrome, pdf re..., unikey mà lúc tạo file ghost ở chế độ nén cao nhất cũng đã hơn 6GB

trong khi trên mạng khi tải 1 bản ghost windows 7(thường là Ultimate) thì dung lượng chỉ tầm từ dưới 1GB một chút đến trên 2GB

mình biết trong windows có nhiều chức năng mà người dùng chẳng mấy ai dùng đến nhưng mà lược bỏ nó ra thì tính ổn định của hệ thống cũng die

những bản giản lược windows như thế thì chỉ vì bất đắc dĩ(như cấu hình phần cứng yếu) mới phải dùng thôi

.

nhiều người đú đởn cài bản Ultimate vì nghĩ nó tốt hơn nhưng họ chưa nghĩ đến một vấn đề là đi kèm với những chức năng mạnh hơn thì cũng yêu cầu một phần cứng nhất đinh

.

mình khuyên bạn cài lại mới windows 7 hoàn toàn, dùng phiên bản Home P... cho nó nhẹ nhàng, cài lại toàn bộ driver chuẩn cho máy mình chứ đừng dùng driver tổng hợp, dùng thử một chương trình tối ưu máy tính

Barrett

bạn này đã nói hết ý của mình mất ùi

đa số các bản ghost trên mạng toàn lược bớt cho nhẹ, lại còn là ultimate nữa chứ
bản windows 7 pro của mình sau khi cài một số phần mềm cực kỳ cơ bản như office, chrome, pdf re..., unikey mà lúc tạo file ghost ở chế độ nén cao nhất cũng đã hơn 6GB

trong khi trên mạng khi tải 1 bản ghost windows 7(thường là Ultimate) thì dung lượng chỉ tầm từ dưới 1GB một chút đến trên 2GB

mình biết trong windows có nhiều chức năng mà người dùng chẳng mấy ai dùng đến nhưng mà lược bỏ nó ra thì tính ổn định của hệ thống cũng die

những bản giản lược windows như thế thì chỉ vì bất đắc dĩ(như cấu hình phần cứng yếu) mới phải dùng thôi

.

nhiều người đú đởn cài bản Ultimate vì nghĩ nó tốt hơn nhưng họ chưa nghĩ đến một vấn đề là đi kèm với những chức năng mạnh hơn thì cũng yêu cầu một phần cứng nhất đinh

.

mình khuyên bạn cài lại mới windows 7 hoàn toàn, dùng phiên bản Home P... cho nó nhẹ nhàng, cài lại toàn bộ driver chuẩn cho máy mình chứ đừng dùng driver tổng hợp, dùng thử một chương trình tối ưu máy tính Mình không đồng ý với bạn về TH bản ghost windows 7 cài một số ch trình như bạn nêu trên mà lại nén cao nhất vẫn hơn 6gb là không thể. Mình cài windows 7 Ultimate 32bit cài PTS, Office 2007, các trình duyệt web, ...mà khi ghost xong cũng chỉ 3.7gb - 4.0gb thôi.

pinkysmile99

Mình không đồng ý với bạn về TH bản ghost windows 7 cài một số ch trình như bạn nêu trên mà lại nén cao nhất vẫn hơn 6gb là không thể. Mình cài windows 7 Ultimate 32bit cài PTS, Office 2007, các trình duyệt web, ...mà khi ghost xong cũng chỉ 3.5gb - 3.8gb thôi. mình dùng hirenboot để tạo file ghost

nếu bạn dùng cái khác thì bạn chỉ mình với

à quên

mình còn cập nhật đầy đủ tất cả các bản cập nhật windows nữa

bạn thì sao?

girl_fan_f4

mình dùng hirenboot để tạo file ghost

nếu bạn dùng cái khác thì bạn chỉ mình với

à quên

mình còn cập nhật đầy đủ tất cả các bản cập nhật windows nữa

bạn thì sao? Mình cũng chỉ dùng hiren boot rồi dùng ghost -z9 để ghost bình thường thôi. Đã cập nhật rồi mới tạo ghost vì dùng cho máy nhà mà bạn

tony_bee

-2/ vệ sinh chân ram

-7/ test bad ổ cứng

Cái này chỉ có bạn mới tìm ra bệnh của máy theo tuần tự, hy vọng bạn khắc phục lỗi nhanh Driver thì mình có đĩa khi mua main...

Mình đã thử hết rồi.. HDD cũ thì mua mới.. nguồn cũ.. đỗi mối..ram đổi mới... có CPU + VGA là không đổi mới thôi...mình xài win7 khi không chơi game gì... lên web coi flim thôi cũng đứng máy nữa..mấy friend nói máy mình do nhiệt độ nóng,minh test rồi cũng không nóng nhiệt độ ổn. tầm 44>>49 độ c..

mình cài windows xp chạy thì máy tính không đứng.. nhưng gặp nhiều lỗi vè googlechomre...vv

emsorry_27

Máy mình trước cũng bị vậy, Từ ngày cài lại win7 bản quyền ( key mak trên forum VN-Z) thì không thấy bị nữa. Bạn cũng thử xem. Chúc thành công.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
@quangdung Bản dịch của Bản triều bạn dịch liệt truyện, tài liệu mình tìm được chia sẻ cho thầy cô, anh chị em nào cần ạ Lịch sử 0
T anh em cho mình hỏi về cài cache lên ổ ssd 24G asus Thủ thuật tin học 2
V Anh (chị) hãy cho biết ý kiến của mình về câu ngạn ngữ sau: “Đừng sống theo điều ta ước muốn. Hãy số Văn học 0
N Mình đang thõa thuận với chủ quán photo để chụp ảnh thẻ, tôi đề nghị 7/3 nhưng anh đó nói chia cho a Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
P Cho mình hỏi về địa chỉ học Tiếng Anh ở khu vực Cầu Giấy Sinh viên chia sẻ 3
B Cho mình hỏi ai đã học anh văn giao tiếp ko, Trung Tâm anh ngữ nào ở Huế dạy tốt vậy Sinh viên chia sẻ 0
O anh cho em hỏi bên mình còn ip5 32gb trắng ko hả anh( chị) ? Hỏi đáp về thiết bị di động 0
N Anh( chị ) làm ơn cho em hỏi pin iphone 4s của mình giá bao nhiêu và bảo hành trong bao lâu ạ Hỏi đáp về thiết bị di động 1
L Ai đã học ở trung tâm anh ngữ TOMe cho mình hỏi với. Mình đang muốn đi học Toeic ở khu vực Thủ Đức, Sinh viên chia sẻ 0
D Có bạn nào học ở Trung tâm Anh ngữ SmartLink ở Thái Thịnh chưa, nếu học rồi thì cho mình xin ý kiến Sinh viên chia sẻ 1

Các chủ đề có liên quan khác