lequy_1996

Máy mình bị treo ở màn hình logon

Trước đó mình có dùng Acronic chuyển phân vùng từ Pri > Logical để cài 2 win

Giờ vào XP nó bị như thế này, chỉ dùng được mỗi chuột. Máy không có virus gì hết

Bác nào biết bệnh em nó hướng dẫn mình cách khắc phục cái nha

Thank các bạn nhiều

bo_lilkendy

Bạn nói rỏ hơn được không? bạn chuyển từ pri sang log cho ổ đĩa nào ổ cài windows hay ổ không cài,

bạn có thể chuyển lại như củ xem rồi cài lại windows thử xem coi có bị như vậy không

the_girl

Bạn nói rỏ hơn được không? bạn chuyển từ pri sang log cho ổ đĩa nào ổ cài windows hay ổ không cài,

bạn có thể chuyển lại như củ xem rồi cài lại windows thử xem coi có bị như vậy không Mình dùng 2 win. Trước để cả windows 8 và windows XP đều là phân vùng Primary cả (Bật boot ở phân vùng windows 8). Sau đó mình chuyển phân vùng XP về Logical thì vào lại XP nó như thế này đây. Thằng Acronic dùng hay lỗi quá, thằng Partition Guru trên DLC 2013 1.2 lại không vào được mới đau chứ

meteor1237

Mình dùng 2 win. Trước để cả windows 8 và windows XP đều là phân vùng Primary cả (Bật boot ở phân vùng windows 8). Sau đó mình chuyển phân vùng XP về Logical thì vào lại XP nó như thế này đây. Thằng Acronic dùng hay lỗi quá, thằng Partition Guru trên DLC 2013 1.2 lại không vào được mới đau chứ sao phân cùng hệ điều hành windows XP mà bạn lại để ở logical, chuyển nó lại primary đi!

Đề nghị bạn dùng đĩa windows XP để repair lại Win. Để repair bạn tiến hành giống như khi cài đặt, đến phần chọn partition cài đặt, bạn chọn repair.

l.halam

sao phân cùng hệ điều hành windows XP mà bạn lại để ở logical, chuyển nó lại primary đi! Chuyển XP về lại Primary vẫn không được bác ạ
Đề nghị bạn dùng đĩa windows XP để repair lại Win. Để repair bạn tiến hành giống như khi cài đặt, đến phần chọn partition cài đặt, bạn chọn repair. XP mình dùng ghost bạn ạ

Với lại mình hỏi để biết nguyên nhân bị sao chứ cài lại thì chán quá

chaungocthylinh

XP mình dùng ghost bạn ạ

Với lại mình hỏi để biết nguyên nhân bị sao chứ cài lại thì chán quá bác tuainhan nói là bạn repair (sửa chữa) lại chứ không bảo phải cài lại

Arnaldo

bác tuainhan nói là bạn repair (sửa chữa) lại chứ không bảo phải cài lại Mình ghost lại rồi

Chứ repair lâu bà cố đi được