lehieu_2111

tình hình là máy e nó thế này, e đã thử mọi cách thủ công ( chưa dùng phần mềm để chen vào ) mà vẫn không tác dung gì, anh em nào có kinh nghiệm giúp mình sửa lỗi này với, giúp mình cứu lấy dữ liệu trong ổ đĩa D này với , XIN LỖI mấy anh em trước là : NHỮNG AI CHƯA CÓ KINH NGHIỆM TRONG VỤ NÀY THÌ ĐỪNG CHỈ MÌNH LÀM, VÌ MÌNH CÓ DẠO QUA MẤY CHỖ KHÁC, HƯỚNG DẪN NGƯỜI KHÁC NHƯNG KHÔNG CÓ KINH NGHIỆM, LÀM MẤT HẾT DỮ LIỆU CỦA NGƯỜI TA. Thân ái !

l3f_gemini_a

Ỗ đĩa bạn có thể bị lỗi, dẫn đến việc mất dung lượng, bạn kiểm tra dung lượng mà ra 0 thế thì ỗ đĩa của bạn có thể không có hay bị lỗi như trong topic , mình xin được phép copy lài nguyên văn cách sửa của bạn tuainhan

Bạn dùng phần mềm , delete ổ D, nếu cần phục hồi nguyên vẹn partition thì bạn chọn tiếp Recovery Partition cho nó phục hồi còn không thì bạn tạo lại partition rồi format:

MiniTool Partition Wizard Professional 8.1 full.rar (14.0 MB)
Trường hợp của bạn thì check lại phần cứng rồi khôi phục dữ liệu

mylove_honey

Ỗ đĩa bạn có thể bị lỗi, dẫn đến việc mất dung lượng, bạn kiểm tra dung lượng mà ra 0 thế thì ỗ đĩa của bạn có thể không có hay bị lỗi như trong topic , mình xin được phép copy lài nguyên văn cách sửa của bạn tuainhan

Trường hợp của bạn thì check lại phần cứng rồi khôi phục dữ liệu Cách của tuannhan chỉ làm mất dữ liệu mà thôi.

datakenoru

Cách của tuannhan chỉ làm mất dữ liệu mà thôi. Sao bạn không chỉ luôn cho thớt cách fix đi...

Ổ đĩa bị chuyển sang định dạng Raw thì tham khảo bài này nhé thớt...

sweetie_whiskey

Sao bạn không chỉ luôn cho thớt cách fix đi...

Ổ đĩa bị chuyển sang định dạng Raw thì tham khảo bài này nhé thớt...
Mình chỉ làm trực tiếp từ đó chủ thớt nhìn học theo, viết ra dài dòng.

Mình đã giúp chủ thớt lấy được hết dữ liệu rồi. (ko theo cách chỉ dẫn bên trên)

Máy tính vô thập toàn!@, vì vậy cũng hay làm trực tiếp thì hay hơn, còn ai muốn học thì phá cho hỏng, rồi xin thọ giáo là biết ngay thôi =>

nguyenuyen08

Cách của tuannhan chỉ làm mất dữ liệu mà thôi. Xin đừng dùng cách hiểu của mình để phán đoán cách xử lí của người khác. Mình vào VNZ chỉ để giúp các bạn chứ không phải là để chém gió, hại người, tư lợi... Không phải lúc nào mình cũng đề nghị delete partition, các bạn hãy thử dùng các cách đi nếu cảm giác an toàn. Quá dễ để kiểm tra một phân vùng bị định dạng RAW, dùng cách phục hồi Files, folders và cách phục hồi partition cách nào nhanh hơn, dữ liệu nguyên vẹn cao hơn, nếu các bạn không có thiết bị lưu trữ nào khác thì dữ liệu phục hồi ghi vào đâu. Thêm nữa, mình hiểu phần mềm mình đang sử dụng, nó sẽ tìm lại partition trên Unallocated và phục hồi lại ngay partition trên đó. Mà không phải lúc nào cũng delete partition rồi phục hồi.

vespa_standard

Xin đừng dùng cách hiểu của mình để phán đoán cách xử lí của người khác. Mình vào VNZ chỉ để giúp các bạn chứ không phải là để chém gió, hại người, tư lợi... Không phải lúc nào mình cũng đề nghị delete partition, các bạn hãy thử dùng các cách đi nếu cảm giác an toàn. Quá dễ để kiểm tra một phân vùng bị định dạng RAW, dùng cách phục hồi Files, folders và cách phục hồi partition cách nào nhanh hơn, dữ liệu nguyên vẹn cao hơn, nếu các bạn không có thiết bị lưu trữ nào khác thì dữ liệu phục hồi ghi vào đâu. Thêm nữa, mình hiểu phần mềm mình đang sử dụng, nó sẽ tìm lại partition trên Unallocated và phục hồi lại ngay partition trên đó. Mà không phải lúc nào cũng delete partition rồi phục hồi. Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn rằng bạn là người tốt và luôn luôn cho câu trả lời đúng đắn cách ở trên mình cũng đã test và thành công rồi mới đi copy lại nguyên văn cho các bạn chứ không phải tự nhiên mình đi "Google dùm" đâu. Còn vấn đề thớt thì bạn tuainhan đã giải thích kĩ là tại sao bạn ấy lại đề nghị delete partition rồi.

jalyosha

cái này mình bị 1 lần là dùng partition wizard trên windows để resize lại windown nà. Làm xong bị y chang bạn luôn không thấy 1 dữ liệu.

Mình cũng dùng dist management và partition wizard để change ổ D thành ổ khác vẫn không dc.

Hú hồn tìm mọi cách vẫn không dc. Nhưng hay 1 cái là dùng đĩa Hirent boot vào mini windows xp thì lại thấy bình thường. mini windows 7 thì bị y chang. rùi mình vào mini winxp copy dữ liệu vào box HDD xong format ổ D lại thì dc. Bạn thử làm theo cách mình thử xem có dc hay không nha.

nhatkycuatoi_14

Xin đừng dùng cách hiểu của mình để phán đoán cách xử lí của người khác. Mình vào VNZ chỉ để giúp các bạn chứ không phải là để chém gió, hại người, tư lợi... Không phải lúc nào mình cũng đề nghị delete partition, các bạn hãy thử dùng các cách đi nếu cảm giác an toàn. Quá dễ để kiểm tra một phân vùng bị định dạng RAW, dùng cách phục hồi Files, folders và cách phục hồi partition cách nào nhanh hơn, dữ liệu nguyên vẹn cao hơn, nếu các bạn không có thiết bị lưu trữ nào khác thì dữ liệu phục hồi ghi vào đâu. Thêm nữa, mình hiểu phần mềm mình đang sử dụng, nó sẽ tìm lại partition trên Unallocated và phục hồi lại ngay partition trên đó. Mà không phải lúc nào cũng delete partition rồi phục hồi. Bạn đã tư vấn thế này trong topic

Bạn dùng phần mềm , delete ổ D, nếu cần phục hồi nguyên vẹn partition thì bạn chọn tiếp Recovery Partition cho nó phục hồi còn không thì bạn tạo lại partition rồi format:

Topic đó cách tư vấn của bạn là sai: delete ổ cần cứu dữ liệu trước rồi chọn phục hồi sau.

tigonhoa57

Mình không thích tranh cải với người không hiểu. Buộc lòng mình viết tiếp để các bạn rõ vấn đề chứ mình chẳng thích đem vấn đề cá nhân vào topic của của các bạn. Hơn nữa mình đã hiểu ý của chủ topic bạn đưa link nên cách Delete của mình chính là để giải quyết vấn đề tạo lại partition. Còn phục hồi dữ liệu trên RAW có nhiều cách, không bao giờ mình dùng cách delete partition là ưu tiên 1. Bạn hãy đọc tất cả những bài mình tư vấn các bạn phục hồi dữ liệu sẽ rõ.

Mình trích lại yêu cầu của bạn và cách mình giải quyết:
chỉ ổ D thôi. thế mới lạ. Mất hết dữ liệu đã đành, giò không dùng được nữa. không biết làm thế nào nữa. Bạn chấp nhận mất dữ liệu, chỉ mong dùng lại partition này. Và từ đầu topic bạn cũng không đặt vấn đề phục hồi dữ liệu.

Như vậy ý mình là gì? Thêm nữa có nhiều cách để phục hồi dữ liệu, bạn đừng nói mình sai khi delete partition để phục hồi thay vào đó bạn nên học hỏi thêm một cách để phục hồi partition như thế mới là người hiểu biết, cầu tiến. Khi dùng chế độ quét sâu không phải chỉ một partition trên Unallocated được tìm thấy. Bao nhiêu bạn đã được mình dùng cách này khi mọi phương cách khác đều không hiệu quả và kết quả thế nào, dữ liệu được phục hồi nguyên vẹn hầu như 100%. Bạn hiểu gì về cách FAT32, NTFS, GPT quản lí dữ liệu. Tại sao delete partition xong chỉ trong tích tắt, Format thì lâu hơn, Format full càng lâu hơn nữa và delete dữ liệu trực tiếp càng lâu hơn.

jbhoan82

Topic đó cách tư vấn của bạn là sai: delete ổ cần cứu dữ liệu trước rồi chọn phục hồi sau.

Cách này cũng đã giúp rất nhiều bạn lấy lại nguyên vẹn phân vùng cùng với dữ liệu.

Nhưng không phải là phân vùng bị định dạng RAW

phongmx_aof

Chỉ có bạn mới có kiểu suy nghĩ xóa phân vùng đi rồi phục hồi lại. Trong cả 2 topic phân vùng vẫn hiện trong windows. Xóa để làm gì cho khó phục hồi hơn. Chưa thấy ai làm điều ngu xuẩn đó cả khi cứu dữ liệu.

Không biết trình bạn đến đâu mà tư vấn vậy, nói ra thấy nhảm nhí mà còn tính dậy dỗ người khác. Nực cười.

tui chẳng làm mấy điều vớ vẫn như bạn nhưng vẫn cứu được dữ liệu cho chủ topic. Cứ thực tế mà làm, lý thuyết sai còn vớ vẩn dậy khôn ai vậy.

Chỉ có bạn mới có kiểu suy nghĩ xóa phân vùng đi rồi phục hồi lại. Trong cả 2 topic phân vùng vẫn hiện trong windows. Xóa để làm gì cho khó phục hồi hơn. Chưa thấy ai làm điều ngu xuẩn đó cả khi cứu dữ liệu.

Không biết trình bạn đến đâu mà tư vấn vậy, nói ra thấy nhảm nhí mà còn tính dậy dỗ người khác. Nực cười.

tui chẳng làm mấy điều vớ vẫn như bạn nhưng vẫn cứu được dữ liệu cho chủ topic. Cứ thực tế mà làm, lý thuyết sai còn vớ vẩn dậy khôn ai vậy. Bạn này lạ nhỉ...cần gì biết quá trình làm ntn...miễn sao đạt được mục đích là ok rồi...

Một bài toán bạn có thể giải theo nhiều cách khác nhau mà miễn sao kết quả đúng thì chả ai chê trách gì...

Từ đầu đến h mình vẫn không hiểu mục đích bạn vào topix này để giúp thớt giải quyết vấn đề hay là muốn chứng tỏ tài năng và gây war với người khác đấy...

tochuyen_68

Bạn này lạ nhỉ...cần gì biết quá trình làm ntn...miễn sao đạt được mục đích là ok rồi...

Một bài toán bạn có thể giải theo nhiều cách khác nhau mà miễn sao kết quả đúng thì chả ai chê trách gì...

Từ đầu đến h mình vẫn không hiểu mục đích bạn vào topix này để giúp thớt giải quyết vấn đề hay là muốn chứng tỏ tài năng và gây war với người khác đấy... Thôi bỏ qua, mình đã nói rồi... Mỗi thành viên VNZ đều có mục đích khi post bài. Mình cũng đã xác định rõ mình cần viết những gì khi comment. Hãy để những người nhận sự góp ý đánh giá. Mình luôn nói giúp được một bạn là niềm vui của mình, không giúp được là đủ buồn rồi huống hồ viết ra, các bạn làm theo rồi lại... tệ hơn...

Đừng nói gì, khi mình có giải pháp tốt hơn thì cứ post lên để các bạn làm theo... Đó mới là cách suy nghĩ của người biết mình, biết ta... còn ngược lại thì ...

tungshooter

Ôi trời 2 ông tuainhan và meigyoku1 bình tĩnh đi. Mục đích cuối cùng của 2 ông vẫn là hỗ trợ chủ thớt để giải quyết vấn đề thôi ^^!.

Theo ông tuainhan cũng đưa ra phương án để giúp chủ thớt thôi. Theo ông ấy thì xóa partition rồi recovery không phải là cách ưu tiên mà.

Còn theo ông meigyoku1 đã có cách tốt hơn để giúp chủ thớt rùi. Vậy ông có thể publish lên để chia sẽ cho mọi người tham khảo cũng được không. Nếu ông không muốn thì thôi vậy. Dù sao tiêu chí của ketnooi.com/forum cũng là chia sẽ kiến thức thôi mà ^^!.

Hi vọng mọi chuyện nên dừng lại ở đây thôi chuyện của chủ thớt cũng đã giải quyết được rồi .

Karoly

Bạn này lạ nhỉ...cần gì biết quá trình làm ntn...miễn sao đạt được mục đích là ok rồi...

Từ đầu đến h mình vẫn không hiểu mục đích bạn vào topix này để giúp thớt giải quyết vấn đề hay là muốn chứng tỏ tài năng và gây war với người khác đấy... Thì chủ topic làm theo hướng dẫn của tuainhan rồi và đã đó thôi (đọc ở đoạn cuối). Chia sẻ thì chia sẻ đúng thì người khác mới học theo được chứ. Còn ông bạn tuainhan cứ cho cách làm của ông ấy là đúng đi thì cũng đừng dậy khôn tôi: "cầu tiến ..." này kia. tui chỉ học mấy cái đúng thôi, mấy cái sai học làm gì.

Cái các bạn cần biết ở đây tui đã nói rồi đó: Cứu dữ liệu 2 trường hợp này không được xóa phân vùng cần cứu rồi mới cứu mà phải làm ngược lại

yvonneyk

Có 1 thành viên Thank sony4447 cho bài viết này:

Mình thấy rằng mục đích chia sẽ và học hỏi là tiêu chí, còn giúp đỡ là 1 cách nhìn khác nó không giống như chia sẽ

Các chủ đề có liên quan khác