vy_tony201rox

các bạn cho em hỏi là vì sao máy tính của em. KHi cài windows xp sau khi format và coppy file xong rồi. nó khỏi động lại máy và lại trở về như ban đầu . em format tới 4 5 lần mà vẫn như thế.Mong các pro chỉ giùm em với .em xin Thank nhiều ạ

Ullock

sau khi format và copy file xong máy sẽ khởi động lại ... lần này bạn để yên , không động tay vào bàn phím khi nó hiện dòng "PRESS ANY KEY" ... mấy s sau nó sẽ tiếp tục cài ...

Oliverios

sau khi format và copy file xong máy sẽ khởi động lại ... lần này bạn để yên , không động tay vào bàn phím khi nó hiện dòng "PRESS ANY KEY" ... mấy s sau nó sẽ tiếp tục cài ... em cũng để yên. không động chạm gì luôn. Mấy máy bình thường cài thì không vấn đề gì mà cái máy này lại bị tình trạng như thế.bro có cách nào không..con này là HP compaq nx9010

sep_truong

Bạn hãy rút USB hay lấy CD ra ngay khi máy vừa khởi động lại, nếu windows có tìm kiếm CD để tiếp tục cài đặt thì bạn lại cắm USB, đưa đĩa vào, chờ một lúc rồi ấn Enter.

1.Sau khi copy xong bạn làm như cách của bạn tuainhan.

2.Sau khi copy xong vào bios hay menu boot chỉnh boot HDD lại xong để em nó chạy tiếp.

ngan25h

1.Sau khi copy xong bạn làm như cách của bạn tuainhan.

2.Sau khi copy xong vào bios hay menu boot chỉnh boot HDD lại xong để em nó chạy tiếp. Mình lại ít khi chỉnh Bios nếu máy có thể vào được Menu boot để chọn thiết bị cài đặt. Cài xong giai đoạn 1, restart lại, boot ngay từ HDD để tiếp tục windows setup. windows XP khác các bản windows sau này là vào lại xong, nó lại tiếp tục copy file để hoàn tất quá trình cài đặt.

nicky_nick

Mình lại ít khi chỉnh Bios nếu máy có thể vào được Menu boot để chọn thiết bị cài đặt. Cài xong giai đoạn 1, restart lại, boot ngay từ HDD để tiếp tục windows setup. windows XP khác các bản windows sau này là vào lại xong, nó lại tiếp tục copy file để hoàn tất quá trình cài đặt. nếu máy không hiện menu boot thì mới vào bios. Nhưng chỉ bạn chủ topic nên nêu ra luôn để bạn đó thử cách nào ok thôi

chichbong9x

Khi bạn cài windows thì có lẽ bạn đã để chế độ "tự động boot khi có USB", nên khi bạn cài và copy file hệ thống xong rồi nó yêu cầu khởi động lại để tiếp tục cài tiếp thì khi nó khởi động mà bạn vẫn để chế độ trên thì gặp phải lỗi như vậy.

Khắc phục: Giống như bạn tuainhan nói khi nó yêu cầu khởi động lại (đã cóp file hệ thống xong) thì bạn rút USB hay đĩa CD đi và tiếp tục cài nếu nó có yêu cầu cắm lại thì bạn cắm vô và tiếp tục cài là ok.

nyo103

cảm ởn các broo nhiều nhé..vào bios chỉnh linh tinh k chọn auto nữa rồi khởi động lại ngồi đợi tý tưởng là không được nhưng mà sau cùng lại được rồi..Thank nhiều lắm .Chúc các broo gặp nhiều niềm vui và may mắn trong cuộc sống nhé.

Thân

khi khởi động lại thì bạn phải chọn boot vào ổ cứng chứ không chọn vào ổ cài windows nữa. nếu cài đĩa thì bỏ đĩa ra lúc nó retast lần đầu là được đến lúc này thì đĩa đã vô dụng

Các chủ đề có liên quan khác