me_myself_i_q

Hom kia mình có đăng ký gói 3g mimax dc 500mb tốc độ tối đa, khi hết dung lượng mình có đăng ký max10 dc 100mb tốc độ tối đa vào lúc 18h08, thì đến 18h12 tổng đài bảo hết dung lượng, mình mới kịp lướt facebook. Gọi 18008198 kêu qua 19008198 kêu qua 1818 thì bảo kiểm tra đến 2/11 là hạn chót trả lời, tại có việc mình dk tiếp max10 thì tiếp tục bị hết dung lượng trong 4 phút, đăng ký chuyển qua Mi10 thì vừa mới vào mạng thì bị trừ hết hơn 20k còn lại. Chờ tổng đài gọi mà chắc chả giải quyết được gì đâu. Hnay 30 lỡ dại đăng ký Mimax thì mùng sẽ 1 bị reset lại nữa (cái vụ reset này làm ăn k có chuyên nghiệp, như shirt). Coi khách hàng không ra gì, muốn lấy nhiêu là lấy! Có 2 link face bằng chứng mình không xạo!

crazydeath_137

Không biết bạn đã lướt những j,nhưng việc trừ lưu lượng là do hệ thống trừ chứ không phải do người làm,nếu có lỗi là do lỗi của hệ thống hay do bạn lướt mà không để ý.Còn về việc bạn chuyển qua Mi10 mà hết lưu lượng miễn phí nhanh là bình thường vì gói Mi10 chỉ có 30MB miễn phí,mà bạn dk khoảng tg này thì chỉ được có 15MB miễn phí thôi.Còn về việc reset ngày mùng 1 đã có từ lâu,bạn không đọc kỹ hướng dẫn thì đừng trách nhà mạng!

noibuonsamac001

Không biết bạn đã lướt những j,nhưng việc trừ lưu lượng là do hệ thống trừ chứ không phải do người làm,nếu có lỗi là do lỗi của hệ thống hay do bạn lướt mà không để ý.Còn về việc bạn chuyển qua Mi10 mà hết lưu lượng miễn phí nhanh là bình thường vì gói Mi10 chỉ có 30MB miễn phí,mà bạn dk khoảng tg này thì chỉ được có 15MB miễn phí thôi.Còn về việc reset ngày mùng 1 đã có từ lâu,bạn không đọc kỹ hướng dẫn thì đừng trách nhà mạng! Thì mình biết ùi, tại mình thấy reset kỉu đó k hay thui.Hệ thống là do người điều khiển, làm không tốt thì hệ thống mới lỗi, tăng phí 3g lên để làm gì? Còn lướt gì trong 4phút facebook hết 100mb hả bạn? Mình có làm thử lần thứ 2 ùi, không làm gỉ cũng mất 100mb trong 4phút? cái đăng ký 100mb này mình sử dụng trước đó vẫn bt ( chơi game, xem đá banh tới hơn 1h đồng hồ trên cùng máy). Còn gói Mi10 dc hơn 2 phút là hết sạch hơn 20k tiền, trong khi chỉ lướt web??? kinh vậy ak???

the_girl

Để ý những tác vụ chạy ngầm...Kể cả 1tr cũng hết Máy mình k có 1 phần mềm trung gian nào hết, cái này mình biết rất rõ, để chờ anh chị tổng đài giải quyết sao thui! Không thì qua mạng khác cho lành!

jinxexykixx

Hom kia mình có đăng ký gói 3g mimax dc 500mb tốc độ tối đa, khi hết dung lượng mình có đăng ký max10 dc 100mb tốc độ tối đa vào lúc 18h08, thì đến 18h12 tổng đài bảo hết dung lượng, mình mới kịp lướt facebook. Gọi 18008198 kêu qua 19008198 kêu qua 1818 thì bảo kiểm tra đến 2/11 là hạn chót trả lời, tại có việc mình dk tiếp max10 thì tiếp tục bị hết dung lượng trong 4 phút, đăng ký chuyển qua Mi10 thì vừa mới vào mạng thì bị trừ hết hơn 20k còn lại. Chờ tổng đài gọi mà chắc chả giải quyết được gì đâu. Hnay 30 lỡ dại đăng ký Mimax thì mùng sẽ 1 bị reset lại nữa (cái vụ reset này làm ăn k có chuyên nghiệp, như shirt). Coi khách hàng không ra gì, muốn lấy nhiêu là lấy! Có 2 link face bằng chứng mình không xạo!

Bạn dùng bao nhiêu thì tổng đài nó trừ bấy nhiêu thôi:

1. Nếu đang sử dụng windows 8/8.1 thì nó ăn mb rất kinh, bạn phải tắt các ứng dụng chạy ngầm của windows 8/8.1 đi.

2. Chương trình diệt virut update tự động.-> tăt tự động update của phần mềm virut, update offline.

3. lướt facebook mà không sử dụng ứng dụng chặn flash và hình ảnh. Dễ nhận thấy 1 điều là lướt facebook tốn mb hơn là đọc báo. -> cài ứng dụng flashbock và đặt chế độ không load ảnh khi duyệt website.

iron_pigeon_vqs

Gói Mimax của viettel đăng kí thế nào ? Mua sim thường rồi nhắn tin đến tổng đài hay phải mua sim 3G ?

Mình đang dùng sim 3G gói MTCD thì sang tháng có đăng kí chuyển sang MiMAX không dc ?

Shaman_King

Gói Mimax của viettel đăng kí thế nào ? Mua sim thường rồi nhắn tin đến tổng đài hay phải mua sim 3G ?

Mình đang dùng sim 3G gói MTCD thì sang tháng có đăng kí chuyển sang MiMAX không dc ? dùng sim thường bạn, sim nghe gọi ấy.

Inocente

Nếu nản rồi thì bỏ đi không dùng nữa chuyển qua mạng dây đi cho đỡ phải đau đầu

puppy_s2

Bạn dùng bao nhiêu thì tổng đài nó trừ bấy nhiêu thôi:

1. Nếu đang sử dụng windows 8/8.1 thì nó ăn mb rất kinh, bạn phải tắt các ứng dụng chạy ngầm của windows 8/8.1 đi.

2. Chương trình diệt virut update tự động.-> tăt tự động update của phần mềm virut, update offline.

3. lướt facebook mà không sử dụng ứng dụng chặn flash và hình ảnh. Dễ nhận thấy 1 điều là lướt facebook tốn mb hơn là đọc báo. -> cài ứng dụng flashbock và đặt chế độ không load ảnh khi duyệt website. Mình đã nói rõ rồi mà mấy bạn không hiểu! trước đó mình dùng điện thoại phát wifi ra laptop, tại về quê mà. Gia hạn cái 100mb mình chơi đá fifa online, lướt face, xem đá banh gần 2h mới hết. Cái bữa sau đăng ký 100mb lướt face có 4phút mà hết 100mb, bạn nghĩ lướt face tốn tiến bằng xem đá banh , chơi game ak? Mà lúc sau mình đăng ký thử ùi, k phát wifi để dt k làm gì cũng bị, đừng nói dt có ứng dụng chạy ngầm nha (giải thích nhìu ùi). windows 8 thì phần mêm diệt virut mình tắt nó từ lâu ùi. Đây là trừ tiền

oan do hệ thống bị lỗi, lúc sao đăng ký còn bảo hệ thống đang nâng cấp nữa nên mình mới đổi qua Mi10.

mình cũng giống bác này nè, nạp 20k mà vào mạng được 2,3 trang gì đso là hết veo. chả hiểu nổi bạn dùng phần mềm theo dõi lưu lượng sử dụng mạng này xem thử, nếu nó thống kê đúng lưu lượng đã sử dụng thì thôi, còn thống kê sai bạn có thể gọi lên tổng đài để họ xem lại:

20.000vnd=100mb.

Các chủ đề có liên quan khác