minhhanh2504

Tình hình là hơn 1 tuần nay bị cái hiện tượng này trên facebook

"Không thể kết nối để trò chuyện. Thử lại"

mà ID này sử dụng trên máy khác thì ok không bị. nhưng sử dụng trên máy mình thì tất cả các ID đều bị

trước đó 1 tuần thì vẫn sử dụng ngon.

Mình đã thử các cách sau nhưng vẫn không được

1. Đổi DNN 8888/8844

2. Chỉnh file host cập nhật mới nhất

3. Chỉnh sửa cài đặt "Thiết lập tài khoản->Bảo mật-> Duyệt bảo mật chọn check box duyệt kêt nối an toàn"

4. Sử dụng các trình duyệt khác nhau như ff, Google Chrome,Co Rom+, opera...

5. Gỡ các trình duyệt cài lại

6. Cài lại windows

có cái ảnh [url=http://me.zing.vn/jpt/photodetail/babyandboss112/927929340][/url]

mình đã làm hết rồi mà vẫn bó tay với hiện tượng này. bác nào biết chỉ giúp mới.

ai biết cách post lên toppic này hay gửi qua email : [email protected] giúp mình nhé

Chozai

Chủ thớt dùng mạng nhà nào vậy?Mình dùng VNPT thông thường từ 6-8h sáng thì nhà mạng nó khóa chức năng trò chuyện này sao ấy,ngày nào cũng thế,ngày nào cũng vậy

Abukcheech

vnpt thì ban sáng bị như thế. còn nếu fpt thì không biết. thử đổi mỗi dns thôi đừng dùng file host xem có bị không.

hoanglinh_kha

vnpt thì ban sáng bị như thế. còn nếu fpt thì không biết. thử đổi mỗi dns thôi đừng dùng file host xem có bị không. không phải tại mạng bạn à.

ở công ty dùng mạng vnpt. ở nhà dùng fpt. thế mà ở nhà mấy đứa em vẫn dùng ngon. vẫn hiển thị bình thường. chắc tại máy.

nhưng cài lại windows rồi vẫn bị thế mới khó hiểu.

mình dùng dns mà không dùng file host thì log vào tất cả các trang đều không được. chẳng thể hiểu.

comub_myblog

trang này mình thử rồi vẫn bị vậy trang này m.facebook.com thì sao

nếu không được thì cài thêm cái tiện ích mở rộng steathy cho chrome

hay chuyển trình duyệt sang dùng cờ rôm cộng

Dannie

vậy trang này m.facebook.com thì sao

nếu không được thì cài thêm cái tiện ích mở rộng steathy cho chrome

hay chuyển trình duyệt sang dùng cờ rôm cộng Sử dụng các trình duyệt khác nhau như ff, Google Chrome,Co Rom+, opera...

mình nói rồi mà. vẫn bị còn cái trang kia của bạn là dùng cho điện thoại mà.

tình hình là đã sử lý xong cái này rồi các bạn à.

Share cho những achưứa biết nè.

lỗi này đơn giản lắm. không phải tại mạng cũng chẳng phải tại host gì cả.

mà tại cái thời gian của máy tính không trùng khớp với thời gian thực.

các bạn để ý ở thanh taskbar bên dưới góc phải có cái đồng hồ đó. hãy chú ý thật kỹ nhé. có nhiều trường hợp sai giờ rất dễ phát hiện.

nhưng có trường hợp oái om cái là nó đúng giờ đúng ngày. mà thế quái nào vẫn đúng thứ mới tài. nhưng nó lại sai tháng. tại cái tháng nó bằng tiếng anh nên ít ai để ý với hok hiểu cho lắm. thế là ôi thôi.

nói tóm lại hãy để ý =>> Ngày - Giờ - Tháng - Năm cho chuẩn thời gian thực nhé

như thế là ok.

bác nào sửa đươck thanks cái nhé

Các chủ đề có liên quan khác