Máy mình không hiểu sao mấy hôm nay lại biến mất hết mấy cái icon trên Taskbar

IDM, Volume, Unikey... đều bị mất sạch trơn . Có cái Volume thì mình vào Manager uninstall rồi cài lại thì nó hiện, nhưng khởi động lại là lại mất

Còn mấy cái IDM, Unikey nó không hiện lên, nhưng bấm phím tắt thì vẫn điều khiển được.

Vào trong Customize Notifications cũng không hiện lên được luôn

Bây giờ mở máy lên xài ức chế lắm. Có ai biết cách khắc phục thì chỉ giùm mình cái!

Thank trước!!!

Máy mình không hiểu sao mấy hôm nay lại biến mất hết mấy cái icon trên Taskbar

IDM, Volume, Unikey... đều bị mất sạch trơn . Có cái Volume thì mình vào Manager uninstall rồi cài lại thì nó hiện, nhưng khởi động lại là lại mất

Còn mấy cái IDM, Unikey nó không hiện lên, nhưng bấm phím tắt thì vẫn điều khiển được.

Vào trong Customize Notifications cũng không hiện lên được luôn

Bây giờ mở máy lên xài ức chế lắm. Có ai biết cách khắc phục thì chỉ giùm mình cái!

Thank trước!!! B1:Start-->Run-->gõ regedit-->Enter

B2:Trong Windows Registry Editor vừa được mở bạn tìm đến.
Code: HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\Local Settings\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\TrayNotify. Nhấn giữ nút Ctrl chọn “IconStreams” và “PastIconsStream” sau đó nhấn nút Delete và click Yes để xóa 2 giá trị này đi. Sau khi xóa xong thì tắt cửa sổ Windows Registry Editor và làm tiếp bước 3.

B3:Bạn nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + Esc để mở Task Manager lên và chọn tab Process sau đó tìm đến “explorer.exe” và click vào End Process -> End Process.

B4:Từ Task Manager bạn click chọn File -> New Task(Run..) sau đó gõ vào “explorer.exe” và click OK.

- Click vào tab Users chọn User Account mà bạn đang dùng click chuột phải và chọn Log Off.

B5:Đăng nhập vào lại xem thía nào

Good luck...

ken_baby_lovely

B1:Start-->Run-->gõ regedit-->Enter

Code: HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\Local Settings\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\TrayNotify. Nhấn giữ nút Ctrl chọn “IconStreams” và “PastIconsStream” sau đó nhấn nút Delete và click Yes để xóa 2 giá trị này đi. Sau khi xóa xong thì tắt cửa sổ Windows Registry Editor và làm tiếp bước 3.

B3:Bạn nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + Esc để mở Task Manager lên và chọn tab Process sau đó tìm đến “explorer.exe” và click vào End Process -> End Process.

B4:Từ Task Manager bạn click chọn File -> New Task(Run..) sau đó gõ vào “explorer.exe” và click OK.

- Click vào tab Users chọn User Account mà bạn đang dùng click chuột phải và chọn Log Off.

Good luck... Tới đó rồi không thấy Local đâu hết à

pigletandmouse

Tới đó rồi không thấy Local đâu hết à Bạn dùng windows gì...

XP ah...bạn phải nói rõ ra chứ...

Code: HKEY_CURRENT_USER\ Software\ Microsoft\ Windows\ CurrentVersion\ Explorer\ TrayNotify Nhấp đôi vào PastIconsStream nó hiện ra bảng value.Bạn ấn Ctrl + A-->Delete xoá sạch value nó đi.

Sau khi xóa xong thì tắt cửa sổ Windows Registry Editor và làm tiếp bước 3.

Good luck...

Bạn dùng windows gì...

Code: HKEY_CURRENT_USER\ Software\ Microsoft\ Windows\ CurrentVersion\ Explorer\ TrayNotify Nhấp đôi vào PastIconsStream nó hiện ra bảng value.Bạn ấn Ctrl + A-->Delete xoá sạch value nó đi.

Good luck... OK, để mình coi thử

Bạn dùng windows gì...

Good luck... Èo! K xóa được mấy cái trong Value đó

buivananh_xg

Èo! Tắt máy mở lại là mất nữa @@ Điều này chứng tỏ lâu rồi bạn chưa cài lại Win...Và còn setup and remove khá nhiều chương trình nữa...

Thôi chốt phát cuối cùng k được nữa thì mình bó tay...chắc bạn chỉ có cài lại windows mới fix được nó thôi

Bạn vào Registry Editor tìm theo đường dẫn
Code: HKEY_CURRENT_USER\ Software\ Microsoft\ Windows\ CurrentVersion\ Explorer\ TrayNotify Nhấn giữ nút Ctrl chọn “IconStreams” và “PastIconsStream” sau đó nhấn nút Delete và click Yes để xóa 2 giá trị này đi.

Close Registry Editor và restart lại máy

p/s:Windows sẽ tự tạo mới lại 2 key đó cho bạn...

Good luck...

zunzunny_taddy

Điều này chứng tỏ lâu rồi bạn chưa cài lại Win...Và còn setup and remove khá nhiều chương trình nữa...

Thôi chốt phát cuối cùng k được nữa thì mình bó tay...chắc bạn chỉ có cài lại windows mới fix được nó thôi

Code: HKEY_CURRENT_USER\ Software\ Microsoft\ Windows\ CurrentVersion\ Explorer\ TrayNotify Nhấn giữ nút Ctrl chọn “IconStreams” và “PastIconsStream” sau đó nhấn nút Delete và click Yes để xóa 2 giá trị này đi.

Good luck... Cái bản ghost tự làm còn nằm trong máy, mới ghost cách đây 4 tháng

Mình mua cái key Norton, cài windows lại làm gì

hoangoclan20337

Cái bản ghost tự làm còn nằm trong máy, mới ghost cách đây 4 tháng

Mình mua cái key Norton, cài windows lại làm gì mua key Norton ??? key trên mạng nhiều mà

tianangnho_hn

Cái bản ghost tự làm còn nằm trong máy, mới ghost cách đây 4 tháng

Mình mua cái key Norton, cài windows lại làm gì Nguyên nhân gây ra cái lỗi này là do bạn setup 1 chương trình lúc bạn remove nó đi nó vẫn còn 1 file dùng để đặt biểu tượng trên taskbar...bạn có thể tìm thấy tên chương trình đó ở khoá PastIconsStream...đó là cái value mà mình bảo bạn xoá đấy

Sau một thời gian dài sử dụng những file chương trinh bạn đã remove nó sẽ nhiều lên...lúc bạn khởi động nó sẽ lấn át các file chương trình còn lại của bạn-->bạn sẽ không thấy icon file chương trình còn lại của bạn nữa...mặc dù bạn vẫn sử dụng được những chương trình đó

-->vì vậy mình mới biết lâu rồi bạn chưa cài lại windows hay ghost...và bạn setup va remove khá nhiều chương trình...

lovely_yoyo

Nguyên nhân gây ra cái lỗi này là do bạn setup 1 chương trình lúc bạn remove nó đi nó vẫn còn 1 file dùng để đặt biểu tượng trên taskbar...bạn có thể tìm thấy tên chương trình đó ở khoá PastIconsStream...đó là cái value mà mình bảo bạn xoá đấy

Sau một thời gian dài sử dụng những file chương trinh bạn đã remove nó sẽ nhiều lên...lúc bạn khởi động nó sẽ lấn át các file chương trình còn lại của bạn-->bạn sẽ không thấy icon file chương trình còn lại của bạn nữa...mặc dù bạn vẫn sử dụng được những chương trình đó

-->vì vậy mình mới biết lâu rồi bạn chưa cài lại windows hay ghost...và bạn setup va remove khá nhiều chương trình... Ờ ờ! He he

saobang9x_cz

Điều này chứng tỏ lâu rồi bạn chưa cài lại Win...Và còn setup and remove khá nhiều chương trình nữa...

Good luck... Bạn chỉ chi tiết quá. Mình chỉ cần hỏi cách tạo lại icon, chứ mấy thao tác kia thì ai chả biết

Các chủ đề có liên quan khác