Pentium(R) Dual-Core CPU Ẹ800 @ 3.20GHz 3.18GHz, 1,99 GB of RAM, Intel(R) G33/G31 Express Chipset

Máy như vậy có cài và sử dụng Win7 Ultimate SP1 được không mn?

Thanks

viuvi_nhieu

Máy mình cũng giống vậy khác là G41 ram 2g (giờ them 1 thanh nữa không phải lag mà la được cho thôi ) chay windows 7 32bit Ultimate bình thường.

Vậy máy mình có cần upgrade cái gì không? Hay cứ để vậy là ok rồi? Mình hay chơi game nên muốn máy chạy mượt một tí.

Thanks

Keandre

nếu ram 4 GB thì ngon hjhj có tiền thì bạn mua lắp thêm 1 thanh 4gb sài windows 7 64 bit cho đã

Pentium(R) Dual-Core CPU Ẹ800 @ 3.20GHz 3.18GHz, 1,99 GB of RAM, Intel(R) G33/G31 Express Chipset

Máy như vậy có cài và sử dụng Win7 Ultimate SP1 được không mn?

Thanks chạy được bản windows 7 32bit nha bạn.

nguyenthuy_2603

giữa 64b và 32b ở windows 7 cái nào dùng thích hơn vậy m.ng đương nhiên là 64bit rồi bạn nếu không nhanh hơn 32bit người ta làm ra để trưng bày chắc với windows 64bit khi bạn có dung lượng ram >4G thì nên cài tốc độ xử lý nhanh hơn 32bit.

Yuan

Vậy máy mình có cần upgrade cái gì không? Hay cứ để vậy là ok rồi? Mình hay chơi game nên muốn máy chạy mượt một tí.

Thanks với cấu hình của bạn mà muốn chạy windows 7 với chơi game đều mượt thì không khả thi cho lắm

theo mình thì cứ XP mà quất thôi bởi vì những game mà phải cần windows 7 mới chơi dc thì máy của bạn kham không nổi còn những game mà máy của bạn chạy dc trơn tru thì không cần đến windows 7

cấu hình máy của bạn là tương đương với cấu hình của đa số các quán nét hiện nay và không phải bỗng dưng mà họ đều dùng XP

bạn có thể nâng cấp thêm phần cứng nhưng mình nghĩ là không cần thiết bởi vì cấu hình cũng chỉ lên một chút thôi .. nếu bạn thích nâng thì thêm 1 thanh Ram 2GB với 1 cái VGA 1GB , gọi là mượt hơn thôi chứ không thể lên dc 1 đẳng cấp khác ... nếu có tiền thì tốt nhất là mua hẳn cây mới thật khoẻ để chơi game nặng cho sướng

p/s: đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình... bác nào không đồng ý thì đừng "trảm" mình nhé

Benen

Dùng tẹt ga đi bạn. Mình Dual CPU, RAM 1GB vẫn chạy được Windows 8.1 ầm âm

Devery

uh chơi game thì cỡ liên minh huyền thoại hay là call ò duty 1- 5 thui chứ game đi thì chịu

Các chủ đề có liên quan khác