Farris

bác thớt lấy băng kéo quấn lõi đồnng vô thì còn gì là tản nhjệt theo cách của bác nữa.

tuanvuanhus

bác thớt lấy băng kéo quấn lõi đồnng vô thì còn gì là tản nhjệt theo cách của bác nữa. mình chụp hình đó vì sợ các bạn để dây đồng lộ thiên, lỡ có nguồn điện nào chập vô cái dây đồng thì......

Chứ cái này thật ra mình chỉ lấy keo dán kẹp cố định dây đông và sử dụng thôi

Mai mình sẽ up nhiều cách khác, hok tháo, hok khoan và an toàn tuyệt đối

các bạn cho mình hỏi với. Mạng chỗ mình HSPA 4 vạch sóng, có lúc mạng rất khoẻ, có khi lên tới 4-5 Mbps nhưng rất hay rớt mạng về UMTS, có lúc phải mồi mạng nó mới lên, dùng tý lại bị dừng kiểu như đang xem video được 1 đoạn nó dùng phải tải lại nó mới chạy tiếp ý. Còn nữa là mình dùng cáp usb 1,5m dùng dc 1 tý thì nó hay bị ngắt kết nối rồi tự động kết nối lại, kiểu như rút usb rồi cắm vào luôn ấy, có ai biết cách khắc phục không chứ dùng ức chế quá, tks mọi người

chimcucku7

Bạn hok sử dụng thì nó chuyển về UMTS.

Thủ thuật là bạn mở 1 trang web có nhiều banner quảng cáo để cho nó luôn tải dữ liệu về và giữ được sóng HSPA

Coi video thì 3G nó vậy bạn ạ, phải chịu khó thôi

Bạn cắm trực tiếp vô máy luôn, có dùng cáp nối dài thì dùng loại cáp tốt (>100k)

Edom

các bạn cho mình hỏi với. Mạng chỗ mình HSPA 4 vạch sóng, có lúc mạng rất khoẻ, có khi lên tới 4-5 Mbps nhưng rất hay rớt mạng về UMTS, có lúc phải mồi mạng nó mới lên, dùng tý lại bị dừng kiểu như đang xem video được 1 đoạn nó dùng phải tải lại nó mới chạy tiếp ý. Còn nữa là mình dùng cáp usb 1,5m dùng dc 1 tý thì nó hay bị ngắt kết nối rồi tự động kết nối lại, kiểu như rút usb rồi cắm vào luôn ấy, có ai biết cách khắc phục không chứ dùng ức chế quá, tks mọi người do mạng vịt teo nó thế

>>> các bạn kéo xuống dưới để xem hướng dẫn mới <<<

Usb 3G sử dụng trong thời gian dài (đôi khi mới sử dụng được 1 lúc) thường có hiện tượng rất nóng. Điều này làm ảnh hưởng đến tuổi thọ của thiết bị và hiện tượng mất kết nối liên tục… Sóng 3G ở nơi bạn rất yếu, điều này làm bạn rất khó khăn khi sử dụng thiết bị 3G

Với 1 số kinh nghiệm của bản thân trong quá trình gắn bó với 3G và Usb 3G (MF190s của Viettel) mình xin chia sẻ cùng các bạn 1 thủ thuật nhỏ để làm mát và tăng sóng cho thiết bị. Ở đây mình làm trên MF190s, 1 số loại khác có thể làm tương tự hay có thay đổi để phù hợp với usb bạn đang sử dụng

Khi vừa mua thiết bị về, việc đầu tiên của mình là tháo nắp đậy sim và nắp che đầu cắm. Bỏ qua 1 bên không dùng tới.

Dùng tuốc nơ vít loại nhỏ để mở 2 con vít. Tháo thiết bị ra. Khi đó ta sẽ có các phần: Vỏ nhựa trước, vỏ nhựa sau và phần lõi (phần chính của thiết bị)

Sử dụng khoan tay với mũi khoan từ 2-3mm khoan nhiều lỗ trên vỏ nhựa trước và sau với mục đích tạo lỗ thông khí (đến đây coi như xong 50% việc giải nhiệt cho thiết bị)

Chú ý vỏ nhựa sau sẽ có 1 cái ăng ten ngầm như hình. Lấy 1 sợi dây điện nối vào đây (1)

Tới đây có rất nhiều lựa chọn để gắn thêm ăng ten ngoài, ở đây mình sử dụng 1 khúc dây đồng, uốn lại như hình. 1 đầu dùng dao cạo đi lớp nhựa bên ngoài để tiếp xúc tốt và nối vô (1)

Mình sử dụng 1 fan 8x8 thổi vào thiết bị, dùng từ sáng đến chiều vẫn mát rượi và không bị disconnect.

Sóng khi chưa gắn angten

Sau khi gắn angten

-------------------------------
Update thêm cách mới: Không mở thiết bị

Cần chuẩn bị 1 số đồ nghề sau: 1 vỏ lon bia, kéo, thước, bút lông, súng bắn keo.

Đầu tiên ta cắt rời phần nắp và đáy lon bia bỏ đi, chỉ lấy phần thân lon bia

Dùng bút lông vẽ 3 hình chữ nhật có kích thước 2cm x 5,5cm và 1 hình có kích thước 8cm x 5,5cm. Dùng kéo cắt theo nét bút, ta được như sau

Dùng súng bắn keo dán lần lượt 3 miếng nhỏ xếp lên nhau.
Và dán phần vừa làm được lên thiết bị.

Nếu bạn sử dụng quạt thổi vào thiết bị để làm mát thì bạn dán 3 miếng nhỏ vào giữa miếng 8cm x 5,5cm

Và dán lên thiết bị

2 cánh 2 bên sẽ giúp cho tập trung gió và tăng khả năng bắt sóng hơn

ưu điểm : sóng tốt

nhược điểm : phá vỏ ngoài usb gây mất thẩm mĩ

khắp phục nên mua thêm cái cáp usb hay hơn

Mình đã làm nhiều cách và cách ổn định và ngon nhất là khoan 1 lỗ thôi, mở USB rồi hàn vào anten sợi đồng khoảng 10cm là ok . Chứ còn lon bia, các kiểu không ăn thua mấy

ki_en

Thì mình mới up thêm cách mới không **ng chạm gì đó

Mình đã từng sử dụng cáp hơn 1 năm rồi bạn à, gắn qua cáp khi phá băng thông rất dễ disconnec.

Taneli

Mình đã làm nhiều cách và cách ổn định và ngon nhất là khoan 1 lỗ thôi, mở USB rồi hàn vào anten sợi đồng khoảng 10cm là ok . Chứ còn lon bia, các kiểu không ăn thua mấy Mình cũng từng làm hơn cả chục cách, cho mình và cho bạn bè.

Gom lại thì có 2 dạng: mở thiết bị và gắn thêm angten, không mở thiết bị mà chỉ gắn thêm các vật liệu giúp gom sóng

centaur7208

có bác nào phá bw = vmms thì tốc độ tối đa lúc nào cũng dưới 400Kb/s không

đã làm cách vỏ lon bia => treo cao lên, lên được ~40Kb so với lúc trước ( download dc 380 Kb/s ) . Cường độ tín hiệu HSPA 68% ~ 74% thôi . Từ trưa 11h chậm hẳn lại , còn 50 Kb , không hiểu luôn

katty_blog

mua cáp nối dài ÚB, gắn cái 3G vào, sau đó đặt ngay phần tản nhiệt nguồn --> Mát vô tư

>>> các bạn kéo xuống dưới để xem hướng dẫn mới <<<

Usb 3G sử dụng trong thời gian dài (đôi khi mới sử dụng được 1 lúc) thường có hiện tượng rất nóng. Điều này làm ảnh hưởng đến tuổi thọ của thiết bị và hiện tượng mất kết nối liên tục… Sóng 3G ở nơi bạn rất yếu, điều này làm bạn rất khó khăn khi sử dụng thiết bị 3G

Với 1 số kinh nghiệm của bản thân trong quá trình gắn bó với 3G và Usb 3G (MF190s của Viettel) mình xin chia sẻ cùng các bạn 1 thủ thuật nhỏ để làm mát và tăng sóng cho thiết bị. Ở đây mình làm trên MF190s, 1 số loại khác có thể làm tương tự hay có thay đổi để phù hợp với usb bạn đang sử dụng

Khi vừa mua thiết bị về, việc đầu tiên của mình là tháo nắp đậy sim và nắp che đầu cắm. Bỏ qua 1 bên không dùng tới.

Dùng tuốc nơ vít loại nhỏ để mở 2 con vít. Tháo thiết bị ra. Khi đó ta sẽ có các phần: Vỏ nhựa trước, vỏ nhựa sau và phần lõi (phần chính của thiết bị)

Sử dụng khoan tay với mũi khoan từ 2-3mm khoan nhiều lỗ trên vỏ nhựa trước và sau với mục đích tạo lỗ thông khí (đến đây coi như xong 50% việc giải nhiệt cho thiết bị)

Chú ý vỏ nhựa sau sẽ có 1 cái ăng ten ngầm như hình. Lấy 1 sợi dây điện nối vào đây (1)

Tới đây có rất nhiều lựa chọn để gắn thêm ăng ten ngoài, ở đây mình sử dụng 1 khúc dây đồng, uốn lại như hình. 1 đầu dùng dao cạo đi lớp nhựa bên ngoài để tiếp xúc tốt và nối vô (1)

Mình sử dụng 1 fan 8x8 thổi vào thiết bị, dùng từ sáng đến chiều vẫn mát rượi và không bị disconnect.

Sóng khi chưa gắn angten

Sau khi gắn angten

-------------------------------
Update thêm cách mới: Không mở thiết bị

Cần chuẩn bị 1 số đồ nghề sau: 1 vỏ lon bia, kéo, thước, bút lông, súng bắn keo.

Đầu tiên ta cắt rời phần nắp và đáy lon bia bỏ đi, chỉ lấy phần thân lon bia

Dùng bút lông vẽ 3 hình chữ nhật có kích thước 2cm x 5,5cm và 1 hình có kích thước 8cm x 5,5cm. Dùng kéo cắt theo nét bút, ta được như sau

Dùng súng bắn keo dán lần lượt 3 miếng nhỏ xếp lên nhau.
Và dán phần vừa làm được lên thiết bị.

Nếu bạn sử dụng quạt thổi vào thiết bị để làm mát thì bạn dán 3 miếng nhỏ vào giữa miếng 8cm x 5,5cm

Và dán lên thiết bị

2 cánh 2 bên sẽ giúp cho tập trung gió và tăng khả năng bắt sóng hơn

các bạn có cách gì hay up lên tham khảo với Mình sẽ edit lại tại đây luôn. bạn có thể share inbox mình cái tool củ bạn Lý triệu tặng bạn ko? hôm trc down về mà giờ tìm không ra nữa. Thank bạn.

phuc_n_h

nhìn kiểu khoan vỏ ra + cắt dán linh tinh ghê bỏ xừ, sau này muốn bán lại cũng khó Một người đam mê tìm tòi khám phá thì không bao h giờ bán nó đi.... chắc bạn sống ở tp sóng luôn căng nét nên không biết nổi khố sóng yếu là thế nào rồi

Các chủ đề có liên quan khác