>>> các bạn kéo xuống dưới để xem hướng dẫn mới <<<

Usb 3G sử dụng trong thời gian dài (đôi khi mới sử dụng được 1 lúc) thường có hiện tượng rất nóng. Điều này làm ảnh hưởng đến tuổi thọ của thiết bị và hiện tượng mất kết nối liên tục… Sóng 3G ở nơi bạn rất yếu, điều này làm bạn rất khó khăn khi sử dụng thiết bị 3G

Với 1 số kinh nghiệm của bản thân trong quá trình gắn bó với 3G và Usb 3G (MF190s của Viettel) mình xin chia sẻ cùng các bạn 1 thủ thuật nhỏ để làm mát và tăng sóng cho thiết bị. Ở đây mình làm trên MF190s, 1 số loại khác có thể làm tương tự hay có thay đổi để phù hợp với usb bạn đang sử dụng

Khi vừa mua thiết bị về, việc đầu tiên của mình là tháo nắp đậy sim và nắp che đầu cắm. Bỏ qua 1 bên không dùng tới.

Dùng tuốc nơ vít loại nhỏ để mở 2 con vít. Tháo thiết bị ra. Khi đó ta sẽ có các phần: Vỏ nhựa trước, vỏ nhựa sau và phần lõi (phần chính của thiết bị)

Sử dụng khoan tay với mũi khoan từ 2-3mm khoan nhiều lỗ trên vỏ nhựa trước và sau với mục đích tạo lỗ thông khí (đến đây coi như xong 50% việc giải nhiệt cho thiết bị)

Chú ý vỏ nhựa sau sẽ có 1 cái ăng ten ngầm như hình. Lấy 1 sợi dây điện nối vào đây (1)

Tới đây có rất nhiều lựa chọn để gắn thêm ăng ten ngoài, ở đây mình sử dụng 1 khúc dây đồng, uốn lại như hình. 1 đầu dùng dao cạo đi lớp nhựa bên ngoài để tiếp xúc tốt và nối vô (1)

Mình sử dụng 1 fan 8x8 thổi vào thiết bị, dùng từ sáng đến chiều vẫn mát rượi và không bị disconnect.

Sóng khi chưa gắn angten

Sau khi gắn angten

-------------------------------
Update thêm cách mới: Không mở thiết bị

Cần chuẩn bị 1 số đồ nghề sau: 1 vỏ lon bia, kéo, thước, bút lông, súng bắn keo.

Đầu tiên ta cắt rời phần nắp và đáy lon bia bỏ đi, chỉ lấy phần thân lon bia

Dùng bút lông vẽ 3 hình chữ nhật có kích thước 2cm x 5,5cm và 1 hình có kích thước 8cm x 5,5cm. Dùng kéo cắt theo nét bút, ta được như sau

Dùng súng bắn keo dán lần lượt 3 miếng nhỏ xếp lên nhau.
Và dán phần vừa làm được lên thiết bị.

Đến đây coi như xong. các bạn có thể cắm vô máy và sử dụng

Nếu muốn cho mát thì làm tiếp thêm 1 bước sau:

Nếu bạn sử dụng quạt thổi vào thiết bị để làm mát thì bạn dán 3 miếng nhỏ vào giữa miếng 8cm x 5,5cm

Và dán lên thiết bị

2 cánh 2 bên sẽ giúp cho tập trung gió và tăng khả năng bắt sóng hơn

Còn nhiều cách để cải thiện chất lượng sóng nữa, nếu các bạn quan tâm thì mình sẽ update từ từ
-------------------------

các bạn tham khảo thêm 1 số cách của các bạn trong 4rum
lên nào

Hình sexy của em nó

Đây là thiết kế của mình

Mặt trước:

Mặt sau:

Trời nóng quá thì thêm con này

cách khoan lỗ này nhìn phá cái USB mất cả thẩm mĩ . sau muốn bán lại cũng không ai thèm , nên mua đoạn cáp nối dài da rồi để USB vào giữa như cái chảo thu sóng ấy như trong clip này này

của mình mới làm lại đây mấy bác

hôm nay mình chia sẻ thêm ít kinh nghiệm sử dụng Dcom 3G MF110 Viettel ( gói MCTD ) cho anh em tham khảo , các bạn cần có

+ cfosspeed

+ Auto.BW.Change.DCOM.exe ( Link : )

Do Dcom MF110 của mình không cần mở bảng điều khiển ( chỉ cần bấm vào cái màn hình nhỏ xíu chỗ khay đồng hồ là kết nối vào internet hay chuột phải vào icon cfosspeed rồi chọn kết nối vào Viettel ) các model mình không biết .

Khi đã kết nối internet xong thì mở Auto.BW.Change.DCOM để hack băng thông , các bạn lưu ý hướng của Dcom phải xoay mọi phía từ từ để chọn hướng thích hợp ( Download file gì đó nhiều Mê để theo dõi tốc độ ) và một điều rất quan trọng là lấy một cái điện thoại sài mạng Viettel để ngay gần cái angten sóng sẽ tăng rõ rệt . Viết vậy nhiều quá rồi , post cái hình để làm tin .
br / br /
Uploaded with ][/url]

Uploaded with

br / br /
Uploaded with ][/url]

Uploaded with

br / br /
Uploaded with ][/url]

Uploaded with

br / br /
Uploaded with ][/url]

Uploaded with

-------------------------
các bạn có cách gì hay up lên tham khảo với Mình sẽ edit lại tại đây luôn.

dykaxinh

Bài viết chi tiết ,kha hay nhưng không khả quan lắm vì thực tế lợi ích đem lại không nhiều tốn thời gian

Thà mua 1 sợi cáp nối dài Usb 1,5m ra thấy hiệu quả hơn

Wilmer

Bài viết chi tiết ,kha hay nhưng không khả quan lắm vì thực tế lợi ích đem lại không nhiều tốn thời gian

Thà mua 1 sợi cáp nối dài Usb 1,5m ra thấy hiệu quả hơn Hồi xưa cũng sài cáp bạn à, hack là bị disconnec ngay

Mình thử trên cả chục máy rồi, chả nhiễu sóng nhiễu từ gì đâu

hehhe

có cách nào không cần tháo ra mà vẫn tăng chất lương sóng không bác ? Chứ khoan vỏ ra vậy nhìn ghê quá , obz thấy chửi cho

c4sau_chu4

làm cái này lỡ không may tạch cái d-com thì toi đời

Dù muốn làm nhưng không dám làm bạn à

alone_star

có cách nào không cần tháo ra mà vẫn tăng chất lương sóng không bác ? Chứ khoan vỏ ra vậy nhìn ghê quá , obz thấy chửi cho có bạn à, để hôm nào up thêm, xưa mình làm mà hok tháo ra, nhưng nó cồng kềnh quá nên bỏ rồi

hoangxuantmt

làm cái này lỡ không may tạch cái d-com thì toi đời

Dù muốn làm nhưng không dám làm bạn à Cứ tự tin làm bạn ạ. Tháo ra mình thao tác trên phần vỏ chứ đâu có **ng tới linh kiện hay bo mạch gì đâu

Tháo ra cũng đơn giản như tháo nắp pin điện thoại thôi.

lang_tu

quan trọng là khi kết nối. sóng HSPA căng 5 vạch thì mới hổ báo..chứ nếu sóng UMTS căng 5 vạch mà sóng HSPA 3 vạch thì cũng vậy thôi..và theo mình thì nên mua 1 con d-com 14.4 như vậy sẽ nuột hơn...bài viết của bạn zanzan cũng rất bổ ích. tks chủ top nhé

mr.kanx

quan trọng là khi kết nối. sóng HSPA căng 5 vạch thì mới hổ báo..chứ nếu sóng UMTS căng 5 vạch mà sóng HSPA 3 vạch thì cũng vậy thôi..và theo mình thì nên mua 1 con d-com 14.4 như vậy sẽ nuột hơn...bài viết của bạn zanzan cũng rất bổ ích. tks chủ top nhé 2 năm lăn lộn với con này nên lưu luyến lắm bạn

Bữa mình mất con này, tính mua 21.6 luôn. Tính đi tính lại lại rước em nó về lại

rua_dino_boclua

quan trọng là khi kết nối. sóng HSPA căng 5 vạch thì mới hổ báo..chứ nếu sóng UMTS căng 5 vạch mà sóng HSPA 3 vạch thì cũng vậy thôi..và theo mình thì nên mua 1 con d-com 14.4 như vậy sẽ nuột hơn...bài viết của bạn zanzan cũng rất bổ ích. tks chủ top nhé chuẩn đấy bạn, mình UTMS thì full mà HSPA thì có 3 vạch

just_flying

em tháo cái fastconnect cua em ra thì nhận thấy rằng nó không như con trên topic....mà cái ăng ten nó là 1 mặt phẳng gắn chặt vao nên không nối được dây

huyen14_10

em tháo cái fastconnect cua em ra thì nhận thấy rằng nó không như con trên topic....mà cái ăng ten nó là 1 mặt phẳng gắn chặt vao nên không nối được dây lấy khoan khoan cái ăngten đó rồi nối dây vào

vovithiensu56

Cách tăng sóng thì riêng mình có cả chục cách

Có nhiều cách không cần mở thiết bị, sóng từ 1-2 vạch lên full, mình cũng muốn chia sẻ từ lâu. Nhưng kẹt cái hok có máy chụp hình, nay chủ nhật có mấy đứa cháu về mượn được máy chụp hình nên chia sẻ thôi.

Mình sẽ cập nhật thêm nhiều cách hay nữa, mong các bạn ủng hộ nhé.

Các chủ đề có liên quan khác