Phelan

Máy tính mình khá tốt nhưng những ngày gần đây nó thường khởi động rất chậm và khi vào game bị lag, ai biết phần mềm nào có thể dọn dẹp các file bất cần thiết của máy và các file lâu ngày bất sử dụng hay các file dư thừa trong quá trình sử dụng ở ổ C có thể cho mình được không.Thanks trước.

Moran

dọn dẹp cũng không ích thôi.cài lại windows mới cho chắc

Devon

hướng dẫn nè vào run gõ %temp% rùi enter nó hiện lên 1 bảng rùi xóa hết máy cái đó đi
rùi vào c:\windowns\Prefetch rùi xóa hết máy cái file (toàn nhưng file dư ra khi khởi dộng máy và chơi game) rùi tiếp tục sài thằng CCleaner và run clear là bớt 1 đống rác
đừng sợ hư windows máy cái này không ảnh hưởng gi cả (còn không biết thank 3 phát là gì nữa)

Michael

có cài cũng vậy máy nhà thì phải thường xuyên dọn dẹp rác ..dô ccleaner.com tải về cleaner là xong cái thứ nhất , 2 là phải dồn đĩa thường xuyên tốt nhất là tune-up ..tune-up.com ...đảm bảo sao mấy tiếng là máy khởi động nhanh lại

Fenton

post link cho mình down với.

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

post bản tune-up và ccleaner bản mới nhất và hiệu quả nhất cho mình nha bạn, cộng Cr-ack luôn nha.

Eban

bạn tắt bớt ct đang sử dụng hay remove bớt đi , như chương trình antivirus chẳng hạn

Các chủ đề có liên quan khác