Lưu ý:

1. Bài hướng dẫn được viết chi tiết đến tận răng. Nếu đọc mà không làm được thì đọc lại lần nữa. hay xem video cuối bài, nhấp hiện để hiện ra video. Nếu vẫn không làm được thì chủ thớt cũng bó tay!

2. Có 4 loại link được gửi trong bài viết để tải phần mềm; nhưng chủ thớt vẫn không hiểu sao vẫn có nhiều người kêu không tải được. Làm gì có chuyện cả 4 trang đều toi cùng lúc. Kleii đã toi thì còn lại 3 loại link khác, trong đó Yandex là lưu vĩnh viễn.

----------------------------------------------------------------------

Sandboxie ai đã dùng thì đều thấy tiện lợi rồi, ở đây, tui không lan man về sử dụng Sandboxie mà chỉ nói cách cài và kèm theo phần mềm cho các bạn.

Từ một số phiên bản trước, tui không thể dùng được bản 64-bit vì không có Patch cho nó, và kiếm hơi khó. Hôm nay có cái này, làm thử và thành công.

Download:

- Các phiên bản trước: Không dùng được cho Windows 8, và hướng dẫn thì xem trong file tải về.

- Từ phiên bản 3.74 mới dùng được cho Windows 8.

- Từ phiên bản 4.06 mới dùng được cho Windows 8.1.

Link mới update:
Portable Sandboxie 4.06
Do thấy nhiều người không làm được dù hướng dẫn chi tiết đến tận răng, nên mình làm cái Video hướng dẫn, và kèm cách sử dụng sơ lược. Do quá 16 phút nên không upload lên Youtube được, upload lên Yandex vậy. Video được làm trên Windows 8 64-bit, trên Windows 7 làm tương tự; với Windows XP xem video cuối bài.

Video:

Phần mềm: Mọi phiên bản mới (kèm công cụ kích hoạt trong file .RAR) đều được tải lên link Yandex.

Ai thích có thể làm một cái Yandex.Disk lưu mãi mãi luôn ở đây:

Cách làm: Với Windows 7 cũng làm tương tự nhé.

1. Cài Sandboxie vào ổ C. Nó hỏi thì chọn lát nữa Restart. Tắt Sandboxie đi bằng cách trong Task Manager, ở thẻ Processes, nhấp chuột phải vào Sandboxie Control và Sandboxie Service và chọn End Process.

Đó là hai tiến trình: SbieCtrl.exe và SbieSvc.exe. Nếu không thấy chúng trong TM thì có nghĩa là Sandboxie hiện không chạy, như vậy chuyển luôn qua bật Test Mode, khỏi mất thời gian.

(Task Manager là cửa sổ quản lý các tiến trình (process) đang chạy. Để mở nó lên thì chỉ cần nhấp chuột phải lên chỗ trống trên thanh nằm ngang bên dưới màn hình, rồi nhấp chọn Task Manager. Hay là dùng tổ hợp phím Alt + Ctrl + Delete. Nếu vẫn chưa hiểu thì mời bạn google với từ khóa "Open Task Manager".)

- Bật Test Mode lên bằng cách mở cmd (cmd là Command Prompt đó) chế độ Admin, copy và dán dòng sau vào và Enter: Bcdedit.exe -set TESTSIGNING ON

Tắt Test Mode thì dùng lệnh: Nên nhớ, tắt thì không dùng được Sandboxie. Muốn dùng thì bật lại.

Bcdedit.exe -set TESTSIGNING OFF

Với XP thì chỉ chạy cmd bình thường, nhấp Start => Gõ cmd => Nhấp chuột trái => Copy dòng trên dán vào và Enter.

2. Chạy Sandboxie 3.54 key by UUK chế độ Admin (chuột phải và chọn Run as administrator). Điền phiên bản 3.74 và nhấp Patch (bài hướng dẫn này viết khi phiên bản mới nhất lúc đó, và phiên bản được cài lúc viết là 3.74, có bạn hiện cài 4.04 mà lại hỏi "điền 3.74 phải không?" ).

Với XP thì chỉ chạy bình thường.

3. Nếu đang cài 32-bit trên Windows 32-bit, có thể bỏ qua bước này (nếu bỏ qua mà làm không được thì làm lại và làm cả bước này; làm lại là tiến hành Cr-ack lại, không cần cài lại).

Mở Sandboxie 3.54 dseo13b chế độ Admin (chuột phải và chọn Run as administrator). Với XP thì chỉ chạy bình thường (là nhấp đúp để mở nó lên).

Tích chuột vào => Next => Yes => Sign a system file => Next

Và copy dòng sau dán vào khung trống trong cửa sổ hiện ra rồi nhấp OK:

C:\Program Files\Sandboxie\SbieDrv.sys

4. Khởi động lại máy tính.

5. Chạy lại Sandboxie 3.54 key by UUK chế độ Admin. Với XP thì chỉ chạy bình thường. Điền thông tin sau:

a. Version: 3.74 (bài hướng dẫn được viết lúc cài 3.74)

Hiện nay đã có bản 3.76. Nếu dùng bản này thì điền 3.76. Cài cái nào thì điền cái đó.

b. Syscode: Nhấp vào [...] bạn sẽ thấy Syscode, copy nó (có thể dán tạm ra đâu đó như Notepad chẳng hạn), rồi nhấp OK để quay lại, dán vào thay thế cho 0123456789ABCDEF

c. Time: 20121231

Số này nghĩa là đến 31/12/2012.

Bạn muốn kéo dài hơn bao nhiêu tùy ý, miễn là thay đổi hợp lý số này.

Ở đây 20121231 thì 2012 là năm, 12 là tháng 12, 31 là ngày.

Ví dụ bạn muốn đến 20/11/2020 thì bạn sẽ gõ số 20201120 vào thay cho số trên.

d. Path: C:\Program Files\Sandboxie

Sau đó nhấp Activate.

6. Bây giờ thì tận hưởng thành quả.

Video cài đặt và sơ lược cách dùng: Bạn nào mới làm quen, hay có câu hỏi Sandboxie là gì, dùng làm gì thì nên xem.

Windows 7, 8:

Với trường hợp Windows XP, cách làm có chút khác: Ở XP thì cứ mở cmd bình thường thôi (trong video là nhầm lẫn, cứ đi tìm admin ).

Chúc các bạn vui vẻ!!

Beaton

bạn ơi cho mình hỏi làm sao để vật test mode chỉ mình với nhe

thanks Hình như bạn không đọc hướng dẫn thì phải, bật Test Mode nằm ngay ở bước 1 trong hướng dẫn.

Hay là bạn hỏi làm sao mở cmd?

Rê chuột xuống góc dưới bên trái, chuột phải, chọn Command Prompt Admin.

hoanganhhpman

cái này để làm gì thế ah cho mình hỏi cái này có chức năng làm gì thế, mình gà nên không biết hii

Dùng để chạy các phần mềm, hay lướt Web trong Hộp cát cho an toàn. các bạn xem hình có thấy không, cơ chế hoạt động của Hộp cát là gom tất cả các file cần thiết vào một Hộ cát, sau đó các bạn có thể xoá nguyên cái Hộp cát đó đi mà không ảnh hưởng gì đến hệ thống. Nếu không dùng Hộp cát, có thể file nào đó sẽ được lưu lại trên máy của các bạn, giả sử đó là Virus thì các bạn biết thế nào rồi.

hay như tui chạy Dropbox, tui muốn chạy vài tài khoản Dropbox, nhưng trên mỗi máy chỉ chạy được một mà thôi. tui tạo vài hộp cát, rồi chạy các tài khoản Dropbox khác trong đó.

các bạn có thể tìm hiểu thêm trên Google.

Xem thêm cách tạo hộp cát một cách cơ bản:

Rocky_Kute

Bạn ơi ,mình cài giống như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không được

Đến khi reset máy sau khi sign file SbieDrv.sys xong, khi khởi động lại thì SB mặc định khởi động cùng windows báo error là SbieSvc không chạy nên không thể nào active được >.<

Bạn có thể giúp mình được không ,yh : langtucodon23_2004 ,thanks nhiều

Bạn ơi ,mình cài giống như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không được

Đến khi reset máy sau khi sign file SbieDrv.sys xong, khi khởi động lại thì SB mặc định khởi động cùng windows báo error là SbieSvc không chạy nên không thể nào active được >.<

Bạn có thể giúp mình được không ,yh : langtucodon23_2004 ,thanks nhiều Chưa bật Test Mode rồi, chắc là thế. Bạn bật Test Mode lên rồi làm bình thường, hay Yahoo bên dưới.

Kiểu này có khi phải làm cái Video nhỉ

Video hướng dẫn trên XP, không phải chạy Admin và bật Test Mode khác với trên Windows 7, 8. Trên Windows 7, 8 thì làm đúng như bài viết.

kim_loanvn90

Mình mới cài bản 64 bit này rồi nhưng không sử dụng được.

Máy mình windows 7 - 64 bit. Mới cài chưa Cr-ack gì hết. Nhưng khi chạy thử thì không được.

Mình duyệt web thì được, nhưng khi chạy game online lại không được.

Khi mới mở game thì thấy chạy bình thường nhưng khi bấm đăng nhập thì cửa sổ game biến mất không để lại tăm hơi gì hết

Trước đây mình xài windows 7 - 32 bit nên xài sandboxie bản 3.40 rất ok! Vì máy mới up ram 4gh nên phải cài windows 64 >> phải đổi bản sand luôn (bản cũ không xài được nữa) >> Mò mẫm cả ngày không được ức chế quá, không biết làm sao

Mong các pro rành vụ này chỉ giùm! Thanks!!!!

Máy mình windows 7 - 64 bit. Mới cài chưa Cr-ack gì hết. Nhưng khi chạy thử thì không được.

Khi mới mở game thì thấy chạy bình thường nhưng khi bấm đăng nhập thì cửa sổ game biến mất không để lại tăm hơi gì hết

Trước đây mình xài windows 7 - 32 bit nên xài sandboxie bản 3.40 rất ok! Vì máy mới up ram 4gh nên phải cài windows 64 >> phải đổi bản sand luôn (bản cũ không xài được nữa) >> Mò mẫm cả ngày không được ức chế quá, không biết làm sao

Mong các pro rành vụ này chỉ giùm! Thanks!!!! có thể là do nó **ng chạm với chương trình chống hack của GO, ví dụ như xtrap chẳng hạn

Elson

Mong các pro rành vụ này chỉ giùm! Thanks!!!! Game thì chịu. Còn Sandboxie thì đã hướng dẫn quá chi tiết tại Post 1.

kate_pham3

Làm đúng như bro hướng dẫn ấn active nó hiên lên cài này This is not a valid Activation Key. [FFFF0092] !

Brittain

Làm đúng như bro hướng dẫn ấn active nó hiên lên cài này This is not a valid Activation Key. [FFFF0092] ! Hai ba bạn trước cũng nói làm đúng như hướng dẫn. Rốt cục khi hỏi lại kỹ hoá ra, người thì chưa bật Test Mode, người thì chưa tắt trước khi làm.

frigidmoon

Làm đúng như bro hướng dẫn ấn active nó hiên lên cài này This is not a valid Activation Key. [FFFF0092] ! Vừa update lên bản 3.76, Cr-ack lại theo hướng dẫn, và:

pm_kute

Hai ba bạn trước cũng nói làm đúng như hướng dẫn. Rốt cục khi hỏi lại kỹ hoá ra, người thì chưa bật Test Mode, người thì chưa tắt trước khi làm. Mình cũng không biết được mình dùng win7 32bit !

Bật test mode góc dưới cùng bên phải hiện lên chữ test mode đúng không ?

Còn cái tas thì cái đấy quá đơn giản rồi mà bạn !

Mình cài bản V3.72 rùi dùng ok !

Các chủ đề có liên quan khác