redman001vn

mình khong like nhưng bản có quá nhiều dấu ấn cá nhân cho lắm, dù sao cung ủng hộ bạn + phát thanks Hi, Thank bạn đã ủng hộ, mình biết là chia sẻ thì không nên cá nhân hóa quá, mình chỉ cá nhân vài chỗ thôi bạn ah, để cho mọi người biết 1 vài thông tin có gì còn liên lạc, trao đổi ấy mà, tại mình kiến thức còn hạn hẹp lắm,hjhjhj

baby_dieuanh

Ủng hộ bạn. Cho mình hỏi muốn thay mấy hình cô gái khi boot thì phải làm thế nào hả bạn? nếu bạn muốn đổi cô gái khi boot, thì bạn tạo lại file gfxmenu, và chỉnh sửa lại dòng lệnh trong file menu.LST chọn đường dẫn tới file mà bạn tạo ra.bạn có thể làm theo hướng dẫn này nhé: , mình mệt quá, tại đang ốm nhưng vấn cố gắng dậy ghé thăm diễn đàn,

Bạn NgocKhanh có thể chỉ mình cách thêm phần mềm cho minixp được ko,ví dụ ở bản trc của bạn có phần mềm "Transcend JetFlash Recovery Tool 1.0.20" nhưng sang bản V3 mới này không có,mình muốn thêm cái đó vào thì giờ làm sao Bạn muốn cho tools đó vô minixp ư? trước hết phải đảm bảo là tools đó là Portable đã nhé bạn, khi đã là portable rồi thì bạn nén lại với tên:Transcend JetFlash Recovery Tool.7z sau đó Add vào thư mục HBCD\Programs\File. Tiếp theo bạn làm theo các bước:

B1: dùng notepad tạo 1 file Transcend JetFlash Recovery Tool.cmd với nội code như sau :

@echo off

pushd "%~dp0"

color 2f

if exist "%temp%\Transcend JetFlash Recovery Tool \Transcend JetFlash Recovery Tool .exe" goto a

7z.exe x -o"%temp%\Transcend JetFlash Recovery Tool " -y files\Transcend JetFlash Recovery Tool .7z

CHDIR /D "%temp%\Transcend JetFlash Recovery Tool "

REG IMPORT Register.reg

start "" /B /D"%temp%\Transcend JetFlash Recovery Tool " "Transcend JetFlash Recovery Tool .exe"

exit

:a

start "" /B /D"%temp%\Transcend JetFlash Recovery Tool " "Transcend JetFlash Recovery Tool .exe"

B2: Add file Transcend JetFlash Recovery Tool.cmd vào thư mục :HBCD\Programs

B3: trích xuất file HBCDMenu.csv( file này nằm trong thư mục :HBCD\Programs) mở file này lên bằng Microsoft Excel và bạn gọi tên tools muốn chèn, sau đó lưu lại, ví dụ như hình sau :

B4: Add lại file HBCDMenu.csv vừa chỉnh sửa vào lại thư mục chứa nó xong rồi lưu lại file iso

B5: Chạy thử ( xong rồi đó bạn ).Chúc bạn thành công

Thông cảm cho mình vì trả lời muộn tại Khánh đang ốm.hix

XE_XE

Hướng dẫn đi bạn, mình chưa quen. có bum ra đĩa không... Nếu bạn muốn Boot bằng CD thì bạn cứ burn ra đĩa là dùng được thôi bạn ah, nếu không thì Boot từ usb

Sau đó dùng như các file Hiren's bình thường khác

Các chủ đề có liên quan khác